Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

उदबत्तीचा धूर सिगारेटपेक्षाही धोकादायक

Webdunia
सकाळ-संध्याकाळ देवापुढे दिवा आणि उदबत्ती लावल्यानंतर घरातील प्रसन्न वातावरण सर्वांनाच आवडते. पण उदबत्तीचा धूर सिगारेटच्या धुरापेक्षाही धोकादायक असतो, असे एका अभ्यासातून पुढे आले आहे. 
 
साऊथ चायना युनिव्हर्सिटी ऑफ टेक्नॉलॉजी आणि चायना टोबॅको म्वांगडंग इंडस रेल कंपनीने संयुक्तपणे केलेल्या सिगारेट व उदबत्तीच्या धुराच्या परिणामांच्या तुलनात्मक अभ्यासातून हे निष्कर्ष पुढे आले आहेत. उदबत्ती व धूप जाळ्याने निघणार्‍या धुरात सिगारेटपेक्षाही घातक घटक असतात. या घटकांमुळे माणसाच्या डीएनएमध्येही बदल होऊ शकतात.
 
उदबत्ती व धूपाच्या धञरात 99 टक्के अतिसूक्ष्मकण असतात. हे सूक्ष्मकण हवेत मिसळतात आणि श्वासावाटे फुफ्फुसात जाऊन हवेत मिसळतात आणि श्वासावाटे फुफ्फुसात जाऊन तिथेच अडकतात. फुफ्फुसांवर याचा वाईट परिणाम होतो. शरीरातील जिवंत पेशींना हे कण धोका पोहोचवतात. यामुळे कॅन्सर होण्याची शक्यता सिगारेटच्या धुराच्या तुलनेत खूपच अधिक असते, असा अभ्यासाचा निष्कर्ष आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Gajanan Maharaj Prakatdin 2025 गजानन महाराज यांच्याबद्दल संपूर्ण माहिती

श्री गजानन महाराज बावन्नी

Mandir Vastu : या वस्तू देवघरात ठेवल्याने भांडण होतात

छत्रपती शिवाजी महाराजांनी ८ वेळा लग्न का केले? त्यांच्या पत्नींशी संबंधित या गोष्टी तुम्हाला माहिती आहेत का?

बेरी स्वच्छ करण्यासाठी या सोप्या ट्रिक अवलंबवा

सर्व पहा

नवीन

भरलेले लाल मिरचीचे लोणचे रेसिपी

छत्रपती शिवाजी महाराज निबंध मराठी Essay On Chhatrapati Shivaji Maharaj

छत्रपती शिवाजी महाराजांविषयी विचारले जाणारे प्रश्‍न

कॉर्न मेथी मसाला रेसिपी

Chhatrapati Shivaji Maharaj Quotes

पुढील लेख
Show comments