Marathi Biodata Maker

आपचे आमदार अमानतुल्ला खान यांना अटक

Webdunia
शुक्रवार, 16 सप्टेंबर 2022 (21:32 IST)
दिल्ली सरकारच्या लाचलुचपत प्रतिबंधक शाखेने (ACB) शुक्रवारी वक्फ बोर्डात 32 जणांची बेकायदेशीर भरती केल्याप्रकरणी आप आमदार अमानतुल्ला खान यांना अटक केली. यापूर्वी त्याच्या घरासह पाचहून अधिक ठिकाणी एसीबीने छापे टाकले होते. आमदारांचा व्यवसाय आणि पैसा सांभाळणाऱ्या हमीद अली खान आणि कौसर इमाम सिद्दीकी उर्फ ​​लद्दन यांच्या घरांवरही छापे टाकण्यात आले. हमीद अलीच्या गुफूर नगरमधील लपून बसलेल्या ठिकाणाहून 12 लाख रुपये, अवैध पिस्तूल, मोठ्या प्रमाणात काडतुसे आणि नोट मोजण्याचे यंत्र जप्त करण्यात आले आहे. 
 
कौसर इमामच्या ठिकाणाहून १२ लाख रुपये, अवैध देशी बनावटीचे पिस्तूल आणि तीन काडतुसे जप्त करण्यात आली आहेत. आमदाराच्या नातेवाईकांनी आणि ओळखीच्या व्यक्तींनी एसीबीच्या पथकाला गैरवर्तन आणि मारहाण केली आहे. एसीबीच्या एसीपींनी जामिया नगर पोलिस ठाण्यात तक्रार दिली आहे. एसीबीचे प्रमुख मधुर वर्मा यांनी सांगितले की, एसीबीचे पथक शुक्रवारी रात्री उशिरापर्यंत आमदार अमानतुल्ला यांची चौकशी करत होते. यासोबतच दिल्ली, गुरुग्राम आणि नोएडामध्ये आमदार आणि त्यांच्या मित्रांच्या घरावर एसीबीचे छापे पडत होते. 
 
 
वक्फ बोर्डात 32 जणांच्या बेकायदेशीर भरती प्रकरणी ACB ने शुक्रवारी दुपारी 12 च्या सुमारास AAP आमदार अमानतुल्ला खान यांना चौकशीसाठी बोलावले होते. दुपारी आमदारही प्रश्नोत्तरात सहभागी झाले. चौकशीनंतर आमदारांच्या घरावर छापे टाकण्यात आले. एसीबी प्रमुख मधुर वर्मा यांनी सांगितले की, एसीपीच्या देखरेखीखाली एसीबीचे पथक जामिया नगरमधील आमदारांच्या घरी पोहोचले. त्यांनी सांगितले की, येथे आमदाराचे नातेवाईक, कुटुंबीय आणि समर्थकांनी पोलिसांच्या पथकाला गैरवर्तन केले आणि मारहाण केली. यानंतर या लोकांनी आमदारांच्या घरातून कागदपत्रे, पैसे आणि इतर वस्तू घेऊन पळ काढला. एसीबीने जामिया नगर पोलिस ठाण्यात तक्रार दिली आहे. 
 
रात्री उशिरापर्यंत आमदारांच्या घरांवर छापे टाकण्याचे काम सुरू असल्याचे एसीबी प्रमुखांनी सांगितले. ते म्हणाले की, छाप्यांदरम्यान आमदार आणि त्यांच्या व्यावसायिक भागीदारांच्या बेकायदेशीर स्थावर मालमत्ता उघडकीस आल्या. या छाप्यात पोलिसांनी बरीच कागदपत्रे जप्त केली आहेत. छापेमारीत मोठ्या प्रमाणात रोकड आणि इतर वस्तू सापडण्याची शक्यता एसीबीच्या अधिकाऱ्यांनी व्यक्त केली आहे.
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Shree Mangeshi Rathyatra Goa 2026 श्री मंगेशी रथयात्रा गोवा बद्दल संपूर्ण माहिती

संत तुकाराम महाराजांचे ५ अभंग जे तुमचे जीवन बदलू शकतात

Essay on Corruption: भ्रष्टाचार: देशाच्या प्रगतीतील मोठा अडथळा

Weight Loss Recipe वजन कमी करायचे आहे? नाश्त्याला बनवा कमी तेलातले बाजरीचे अप्पे

नवर्‍याला 'अहो' म्हणण्यामागे दडलंय तरी काय? मराठी संस्कृतीतील त्यामागचे खास कारण माहित आहे का!

पुढील लेख
Show comments