Marathi Biodata Maker

दुर्गापूरमध्ये वैद्यकीय विद्यार्थिनीवर सामूहिक बलात्कार

Webdunia
शनिवार, 11 ऑक्टोबर 2025 (21:21 IST)
दुर्गापूरमधील एका खाजगी वैद्यकीय महाविद्यालयातील एका विद्यार्थिनीवर काही गुन्हेगारांनी सामूहिक बलात्कार केला होता. काही महिन्यांपूर्वी आरजी कार येथे एका महिला डॉक्टरवर झालेल्या बलात्कारामुळे आणि आता या घटनेमुळे ममता बॅनर्जी सरकारच्या सुरक्षा व्यवस्थेवर पुन्हा एकदा प्रश्नचिन्ह उपस्थित झाले आहे.    
ALSO READ: PM मोदींकडून शेतकऱ्यांसाठी नवीन योजना
शुक्रवारी रात्री दुर्गापूर येथील एका खाजगी वैद्यकीय महाविद्यालयाबाहेर ही घटना घडली, जेव्हा ओडिशाच्या बालासोर जिल्ह्यातील जलेसर येथील दुसऱ्या वर्षाची विद्यार्थिनी तिच्या मैत्रिणीसोबत जेवायला बाहेर गेली होती. या घटनेदरम्यान आरोपीने तिच्यावर बलात्कार केला. पीडितेवर सध्या जवळच्या रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत.
 
 घटनेची बातमी कळताच पीडितेचे पालक दुर्गापूरला पोहोचले. पत्रकारांशी बोलताना, विद्यार्थिनीच्या पालकांनी सांगितले की, त्यांच्या मुलीच्या मैत्रिणींचा फोन आल्यानंतर ते आज सकाळी दुर्गापूरला पोहोचले. विद्यार्थिनीच्या वडिलांनी सांगितले की, "आम्ही आज सकाळी येथे आलो आणि पोलिसात तक्रार दाखल केली." विद्यार्थिनीच्या आईने आरोप केला आहे की, शुक्रवारी रात्री 10 वाजताच्या सुमारास तिची मुलगी तिच्या मैत्रिणीसोबत जेवण्यासाठी कॉलेज कॅम्पसबाहेर गेली असताना तिच्यावर सामूहिक बलात्कार करण्यात आला.
ALSO READ: सासू आणि जावयाचे अश्लील फोटो व्हायरल, विरोध केल्यावर पत्नीचा गळा दाबून हत्या
पोलिसांनी सांगितले की ही घटना शुक्रवारी रात्री घडली जेव्हा विद्यार्थिनी तिच्या मैत्रिणीसोबत कॉलेज कॅम्पसबाहेर जेवायला गेली होती. कुटुंबाचा आरोप आहे की पीडितेच्या मैत्रिणीने तिला मध्येच सोडून दिले, त्यानंतर तीन अज्ञात लोकांनी तिचा फोन हिसकावून घेतला, तिला जवळच्या जंगलात नेले आणि तिच्यावर बलात्कार केला.
 
विद्यार्थिनीच्या आईने सांगितले की, तिच्या मुलीने जर कोणाला सांगितले तर गंभीर परिणाम भोगावे लागतील अशी धमकी देण्यात आली होती. आरोपीने विद्यार्थिनीकडून तिचा मोबाईल फोन परत करण्याच्या बदल्यात पैसेही मागितले. विद्यार्थिनीचे कुटुंब शनिवारी सकाळी दुर्गापूरला पोहोचले आणि पोलिस तक्रार दाखल केली.
ALSO READ: फटाक्याच्या कारखान्यात लागलेला भीषण आगीत ७ जणांचा मृत्यू, पंतप्रधान आणि मुख्यमंत्री यांनी शोक व्यक्त केला
दुर्गापूरमधील एका खाजगी वैद्यकीय महाविद्यालयात विद्यार्थिनीवर झालेल्या बलात्कार प्रकरणात, एकीकडे सुरक्षेवर प्रश्न उपस्थित केले जात आहेत. दुसरीकडे, आरोप-प्रत्यारोपांचा बाजारही प्रचंड तापला आहे. ओडिशाचे मुख्यमंत्री मोहन चरण माझी यांनी या प्रकरणात दुःख व्यक्त केले आहे आणि कठोर कारवाईची मागणी केली आहे. 
Edited By - Priya Dixit  
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

अधिक मासात मुलीने आईची ओटी का भरावी? जाणून घ्या धार्मिक कारण

Adhik Maas 2026 Upay अधिक मासात ३३ दिवे लावण्यामागील रहस्य: ३३ कोटी देवतांचा आशीर्वाद प्राप्त करा

तणाव व्यवस्थापन करण्यासाठी जीवनशैलीत हे बदल करा

इयत्ता ११वीत विज्ञान, वाणिज्य की कला तुमच्यासाठी कोणती शाखा सर्वोत्तम आहे जाणून घ्या

रेशमी साडी खरेदी करताना फसवणुकीला बळी पडू नका, अशी तपासा

पुढील लेख