Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

खुशखबर, सेल्फी घेताना होणार्‍या अपघातापासून वाचवेल अॅप

Webdunia
सेल्फी घेण्याचा जुनून प्राणघातक ठरतं ही गोष्ट अनेकदा सिद्ध होऊन चुकली आहे. परदेशात तसेच आपल्या देशात देखील अनेक असे अपघात झाले ज्यात लोकं सेल्फी घेत होते आणि दुनियातून विदा होऊन गेले. अश्या प्रकाराच्या समस्यांपासून सुटका म्हणून एक अॅप आले आहे. अॅप लोकांना फोटो घेत असताना जवळपास असलेल्या धोक्याचे संकेत देईल.
 
इंद्रप्रस्थ इंस्टिट्यूट ऑफ इन्फॅर्मेशन टेक्नॉलॉजी-दिल्ली (आयआयटी-दिल्ली) येथील शोधकर्त्यांनी ‘सेफ्टी’ नावाचा हा अॅप विकसित केला आहे. शोधकर्त्यांनी येथील प्रोफेसर पी कुमारगुरु यांच्या नेतृत्वात अॅप तयार केले आहे.
 
हे अॅप सेल्फी संबंधित मृत्यू दर कमी करण्यासाठी एक प्रयत्न आहे असे म्हणता येईल. यात कॅमेरा बघत असलेला फोटोचा रिअल टाइम ऍनॅलिसिस करत आणि धोकादायक दृश्य बघून उपयोगकर्त्यांला सतर्क करतं. अॅप डीप लर्निंग टेक्नीक वापरू शकतं.
 
प्रोफेसर कुमारगुरु यांनी सांगितले की हे अॅप मोबाइल (इंटरनेट) डेटा बंद असल्यावरदेखील काम करतं. त्यांनी सांगितले की आपण सेल्फी घेताना रेल्वे ट्रॅक, नदीजवळ असल्यास किंवा एखादं जनावर आपल्या मागल्या बाजूला असल्यास आपण एखाद्या असुरक्षित जागेवर आहात असे नोटिेफिकेशन मिळेल.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Ice for Weight Loss वजन कमी करण्यासाठी आइस हॅक, जाणून घ्या काय आहे हा प्रकार

Nyctophobia म्हणजे काय, तुम्हाला त्याची लक्षणे आहेत का?

29 मार्च रोजी 6 अशुभ योग, 5 राशींच्या लोकांना सावधगिरी बाळगावी लागेल, 5 उपाय करावे लागतील

नटराजाष्टकम् Nataraja Ashtakam

Saint Balumama Information सद्गुरू संत श्री बाळूमामा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: संजय राऊत यांनी मुख्यमंत्र्यांचे कौतुक केले

छत्रपती शिवाजी महाराजांचा अपमान केल्याच्या आरोपाखाली पत्रकार कोरटकरांना न्यायालयाने ३ दिवसांची पोलिस कोठडी सुनावली

शिवसेना-भाजप युती तुटू नये अशी फडणवीस यांची होती इच्छा...संजय राऊत यांचा खळबळजनक खुलासा

गोरेवाडा प्राणी संग्रहालयात ३ वाघ आणि बिबट्याचा बर्ड फ्लूमुळे मृत्यू

रेल्वे ट्रॅकवर आढळला महिला आयबी अधिकाऱ्याचा मृतदेह

पुढील लेख
Show comments