Dharma Sangrah

नांदेडमध्ये १६ वर्षीय विद्यार्थिनीने गळफास घेऊन आत्महत्या केली; ५ जणांविरुद्ध एफआयआर दाखल

Webdunia
गुरूवार, 26 फेब्रुवारी 2026 (18:33 IST)
नांदेडमध्ये १०वीत शिकणाऱ्या एका विद्यार्थिनीने आत्महत्या केली. पोलिसांनी पाच आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील नांदेडमध्ये एक हृदयद्रावक घटना समोर आली आहे, जिथे १६ वर्षीय १०वीत शिकणाऱ्या एका विद्यार्थिनीने मानसिक छळाला कंटाळून आत्महत्या केली. काही तरुण तिचे फोटो सोशल मीडियावर प्रकाशित करण्याची धमकी देत ​​होते आणि तिच्यावर लग्न करण्यासाठी दबाव आणत होते, असा आरोप आहे. बदनामीच्या भीतीने आणि सततच्या धमक्यांमुळे अल्पवयीन विद्यार्थिनीने हे टोकाचे पाऊल उचलले.
 
भाग्यनगर पोलिस स्टेशन परिसरात ही दुःखद घटना घडली. मृताच्या वडिलांच्या तक्रारीवरून पोलिसांनी मुख्य आरोपीसह पाच जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. या घटनेने पुन्हा एकदा सायबर सुरक्षा आणि अल्पवयीन मुलींना लक्ष्य करणाऱ्या असामाजिक घटकांवर कडक नियंत्रणाची गरज अधोरेखित केली आहे.
 
वृत्तानुसार, मृत महिला नांदेडच्या किनवट तालुक्यातील रहिवासी होती  या दरम्यान तिची दीपक सोलंके नावाच्या एका तरुणाशी ओळख झाली. दोघांनी त्यांच्या मोबाईल फोनवर काही फोटो काढले. जेव्हा विद्यार्थिनी दीपकपासून दूर राहू लागली तेव्हा तो संतापला आणि जुने फोटो व्हायरल करण्याची धमकी दिली. असा आरोप आहे की दीपक आणि त्याचे मित्रही विद्यार्थिनीवर लग्नासाठी दबाव आणत होते, ज्यामुळे तिला प्रचंड मानसिक ताण येत होता.
ALSO READ: कल्याणमध्ये परीक्षेच्या भीतीने १७ वर्षीय विद्यार्थिनीने केली आत्महत्या
२३ फेब्रुवारी रोजी रात्री विद्यार्थिनी बराच वेळ तिच्या खोलीतून बाहेर पडली नाही तेव्हा घरमालक आणि शेजाऱ्यांना संशय आला. दार उघडताच विद्यार्थिनीला फाशीवर लटकलेल्या अवस्थेत आढळून आले. तिला ताबडतोब जवळच्या रुग्णालयात नेण्यात आले, परंतु डॉक्टरांनी तिला मृत घोषित केले. भाग्यनगर पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला आहे. नांदेड पोलिसांच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की  या प्रकरणात कोणालाही सोडले जाणार नाही.
ALSO READ: मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी यवतमाळला मोठी भेट दिली, ५७० कोटींच्या जिल्हा वार्षिक योजनेला मंजुरी
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Marathi Language History मराठी भाषेचा ऐतिहासिक प्रवास: प्राचीन उगम ते अभिजात दर्जा

महानदी कोलफिल्ड्समध्ये विविध पदांसाठी भरती, पात्रता जाणून घ्या

तुमच्या मुलाला प्रत्येक छोट्या गोष्टीवर राग येतो, अशा प्रकारे शांत करा

तेनालीराम कहाणी : पाच शब्द

Dhulandi 2026: धुलेंडीला करा या '५' गोष्टी; उघडतील प्रगतीचे दरवाजे!

सर्व पहा

नवीन

मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी यवतमाळला मोठी भेट दिली, ५७० कोटींच्या जिल्हा वार्षिक योजनेला मंजुरी

LIVE: संजय राऊत यांना सत्र न्यायालयाकडून मोठा दिलासा; १५ दिवसांची तुरुंगवासाची शिक्षा रद्द

सिक्कीममध्ये दोनदा भूकंपाचे धक्के बसले; लोकांमध्ये घबराट पसरली

संजय राऊत यांना सत्र न्यायालयाकडून मोठा दिलासा, १५ दिवसांची तुरुंगवासाची शिक्षा रद्द

कल्याणमध्ये परीक्षेच्या भीतीने १७ वर्षीय विद्यार्थिनीने केली आत्महत्या

पुढील लेख
Show comments