Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

अरविंद केजरीवाल घेणार शरद पवार आणि उध्दव ठाकरेंची भेट

Webdunia
सोमवार, 22 मे 2023 (08:37 IST)
सरकारी अधिकाऱ्यांच्या बदल्या बाबत केंद्राचा अध्यादेश चुकीचा असल्याचा आरोप दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी केला आहे. लवकरच केजरीवाल राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार आणि उध्दव ठाकरे यांची भेट घेणार आहेत. 24 तारखेला ठाकरेंची तर 25 तारखेला पवारांची भेट घेणार आहेत. तर 23 तारखेला कोलकत्यात जाऊन केजरीवाल ममता बॅनर्जींची भेट घेणार आहेत.
 
राजधानी दिल्लीतील अधिकाऱ्यांच्या नियुक्त्या आणि बदल्यांच्या मुद्द्यावरून केंद्र विरुद्ध आप सरकार असा उभा संघर्ष पेटण्याची चिन्हं दिसू लागली आहेत. केंद्र सरकारने या यानुषंगाने आणलेल्या अध्यादेशाला आम्ही सर्वोच्च न्यायालयामध्ये आव्हान देऊ असं केजरीवील यांनी म्हटलं आहे. संबंधित अध्यादेश हा राज्यघटना, लोकशाहीच्या विरोधात आहे. केंद्र सरकारने थेट सर्वोच्च न्यायालयाचा निकाल फिरवला असूनही हे न्यायालयालाच आव्हान दिल्यासारखे असल्याचे त्यांनी नमूद केलेयं. हा सर्वोच्च न्यायालयाचा अवमान असून विरोधी पक्षांनी याबाबतचे विधेयक राज्यसभेच्या आडवळणाने मंजूर होऊ देता कामा नये. यासाठी आपण विरोधीपक्षांची भेट घेणार असल्याचे त्यांनी सांगितलयं.
 
Edited By - Ratnadeep ranshoor 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

नीम करोली बाबा हनुमान चालिसा याबद्दल काय म्हणाले होते?

लग्नात नव्या नवरीच्या गळ्यात घातले जाणारे मंगळसूत्र उलटे का असतात जाणून घ्या

२७ फेब्रुवारीनंतर या ३ राशींचे नशीब सोन्यासारखे चमकेल ! शुक्र आणि बुध यांच्या युतीने लक्ष्मी नारायण योग तयार होईल

साखर नियंत्रणासाठी ही प्रभावी आसने अवश्य करून पहा

प्रेशर कुकरमध्ये या सात गोष्टी कधीही शिजवू नये, चव आणि गुणवत्ता नष्ट होऊ शकते

सर्व पहा

नवीन

ठाणे महानगरपालिकेत एमए-मराठी पदवी असलेल्यांचे पगार वाढणार- उपमुख्यमंत्री शिंदेनी दिले आदेश

LIVE: बसेस आणि बस स्टँडमध्ये एआय आधारित सीसीटीव्ही बसवणार

बसेस आणि बस स्टँडवर एआय आधारित सीसीटीव्ही बसवणार-परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक

मुंडे कुटुंबाला मिळत आहे धमक्या, सुप्रिया सुळेंनी मुख्यमंत्री फडणवीसांना लिहिले पत्र

लज्जास्पद : नालासोपारा येथे वडिलांनीच एकामागून एक ३ मुलींसोबत दुष्कर्म केले, त्यापैकी एका मुलीला ४ वेळा गर्भपात करण्यास भाग पाडले

पुढील लेख
Show comments