Marathi Biodata Maker

रांजाभाऊ मुंडेंसह १६ जणांना ५ वर्षे कैद

Webdunia
बुधवार, 8 फेब्रुवारी 2017 (11:27 IST)
बीड जिल्हा मध्यवती सहकारी बँकेतील बेकायदा कर्जवाटप प्रकरणात दाखल  झालेल्या विविध गुन्हांपैकी पहिल्या प्रकरणाचा निकाल आज लागला. घाटनांदूरच्या शेतकरी सहकारी तेलबिया प्रक्रिया संस्‍थेला देण्यात आलेल्या कर्ज प्रकरणी या गुन्हात डीसीसीचे तत्कालीन अध्यक्ष राजाभाऊ मुंडे यांच्यासहित १६ जणांना ५ वर्षे तुरुंगवास आणि आणि ६0 हजार रुपये दंडाची शिक्षा ठोठावण्यात आली. 
 
घाटनांदूर येथील शेतकरी सहकारी तेलबिया प्रक्रिया संस्थेला बीड जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बॅँकेने 2009 मध्ये तब्बल २ कांटी ७५ लाखाचे कर्ज दिले होते. हे कर्ज बेकायदा दिल्याचा ठपका ठेवत लेखा परीक्षणातील  अहवालानुसार जिल्हा बँकेच्या बड्या अधिकार्‍यांविरुद्ध गुन्हा दाखल झाला होता. विशेष म्हणजे या कर्जप्रकरणांची मंजुरी बँकेच्या मुख्यालयात होण्याऐवजी नायगाव येथील विश्रामगृहाबर घेण्यात आली होती. 
 
या प्रकरणाची सुनावणी अंबाजोगाई मुख्य न्यायदंडाधिकारी न्या. व्ही. एम सुंदाळे यांच्या न्यायालयात पूर्व झाली.
 
सर्व पहा

नक्की वाचा

वडील जिवंत असताना मुलाने ही ५ कामे करू नयेत, हिंदू धर्मात मुलांसाठी खास नियम

Tips for storing lemon pickles लिंबाचे लोणचे वर्षानुवर्षे या पारंपारिक पद्धतींने साठवा

प्रेम म्हणजे नक्की काय असतं? शब्दांच्या पलीकडचं एक नातं!

Valentine's Week Full Calendar 2026 व्हॅलेंटाईन वीकचे ७ दिवस: रोज काय खास करावं? जाणून घ्या संपूर्ण वेळापत्रक

२०२७ पर्यंत 'मंगळ' देणार मोदींना बळ; त्यानंतर भारतीय राजकारणात कोणाचा सूर्योदय?

सर्व पहा

नवीन

अजित पवारांच्या अपघातावरून राजकारण! मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी टीका करताना म्हटले-"राजकारण्यांनी त्यांची माणुसकी गमावू नये''

मुख्यमंत्री फडणवीस यांची घोषणा; गडचिरोली जिल्हा 'भारताचा ग्रीन स्टील हब' म्हणून विकसित केला जाईल

LIVE: महाराष्ट्रातील १२ जिल्हा परिषदा आणि १२५ पंचायत समित्यांसाठी आज मतदान

ओला, उबर आणि रॅपिडो आज संपावर; केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांना लिहले पत्र

मुंबई महापौर निवडणुकीच्या तारखा निश्चित; ११ फेब्रुवारी रोजी मतदान, भाजप-शिवसेना युती मजबूत स्थितीत

पुढील लेख
Show comments