Dharma Sangrah

नवजात बालकांच्या तस्करी प्रकरणात अडकलेल्या डॉक्टरने अटक टाळण्यासाठी उच्च न्यायालयात घेतली धाव

Webdunia
शुक्रवार, 13 फेब्रुवारी 2026 (11:14 IST)
भंडारा नवजात बालकांच्या तस्करी प्रकरणातील मुख्य आरोपी डॉ. नितेश बाजपेयी यांच्या अटकपूर्व जामिनावर डोळे लागले आहे. त्यांच्यावर उपचाराच्या नावाखाली १० दिवसांच्या बाळाला २ लाख रुपयांना विकल्याचा आरोप आहे.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार उपचाराच्या नावाखाली १० दिवसांच्या बाळाच्या  पालकांना फसवून तिची विक्री करण्यामागील सूत्रधार डॉ. नितेश बाजपेयी आता अटकेच्या भीतीने अटकेच्या भीतीने अटकपूर्व जामिनाची मागणी करत आहे.
 
वरथी पोलिस आणि चाइल्ड हेल्पलाइनने उघड केलेल्या या खळबळजनक तस्करी प्रकरणात, आरोपी डॉक्टरने जिल्हा न्यायालय आणि नागपूर उच्च न्यायालयात जामीन अर्ज दाखल केला आहे. तथापि, गुरुवारी भंडारा न्यायालयात जामीन अर्जावर सुनावणी होऊ शकली नाही.
 
तसेच या प्रकरणात पोलिसांनी पाच मुख्य आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. लालेश्वरी सदेपाच यांना ताब्यात घेण्यात आले आहे, तर डॉ. नितेश बाजपेयी  हे सूत्रधार आहे. इतर फरार आरोपींमध्ये पूर्णिमा धुर्वे, उमेश सिंग गेहलोत आणि बाळाला खरेदी करणारी महिला मालती वाघमारे यांचा समावेश आहे.
ALSO READ: मुंबई : दादरचा टिळक पूल तीन महिने जड वाहनांसाठी बंद राहणार
सुमारे १३०० ग्रॅम वजनाची नवजात बाळ सध्या जिल्हा रुग्णालयात डॉक्टरांच्या देखरेखीखाली आहे आणि तिची प्रकृती स्थिर असल्याचे वृत्त आहे. तपास जसजसा पुढे जाईल तसतसे या प्रकरणातील आणखी आरोपींची नावे समोर येऊ शकतात अशी भीती पोलिसांनी व्यक्त केली आहे.
ALSO READ: मुंबई उच्च न्यायालयाने मद्यधुंद व्यक्तीची भरपाईची याचिका फेटाळून लावली
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

अधिक मास कधीपर्यंत असेल? या पवित्र महिन्यात या ५ शुभ गोष्टी केल्यास तुमचे भाग्य उजळेल

देवाला अर्पण केलेल्या वस्तूंचा पुनर्वापर करता येतो का? जाणून घ्या शास्त्रानुसार याचे नियम

Career in BSc in Respiratory Therapy : बीएससी इन रेस्पिरेटरी थेरपी कोर्स मध्ये कॅरिअर करा, पात्रता जाणून घ्या

त्वचेसाठी तुरटीचे हे आश्चर्यकारक फायदे जाणून घ्या

महागड्या स्प्रेपेक्षा घरगुती उपाय जास्त प्रभावी; आरसे स्वच्छ करण्याची योग्य आणि सोपी पद्धत येथे पहा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: राज्यातील सर्वात मोठे सभागृह ठाण्यात बांधले जाणार

मुलीच्या प्रेमप्रकरणाला विरोध केल्यामुळे एसआरपीएफ जवानाची हत्या

इराणने अमेरिकेचे एफ-१५ लढाऊ विमान पाडल्याचा आणि वैमानिकाला पकडल्याचा दावा केला

सीबीआयने महाराष्ट्रातील एका आंतरराष्ट्रीय सायबर फसवणूक नेटवर्कचा पर्दाफाश केला

अबू धाबीमध्ये ढिगाऱ्याचा तुकडा पडला, ५ भारतीयांसह १२ जण जखमी, हवाई संरक्षण दलाने हल्ला हाणून पाडला

पुढील लेख
Show comments