Marathi Biodata Maker

BJP protests against Shivaji's statue issue : महाविकास आघाडीच्या (एमव्हीए) विरोधात भारतीय जनता पक्षाची निर्दशने

Webdunia
सोमवार, 2 सप्टेंबर 2024 (13:01 IST)
सिंधुदुर्गातील छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या पुतळ्याच्या मुद्द्यावरून राजकारण करणाऱ्या विरोधी महाविकास आघाडीच्या (एमव्हीए) विरोधात भारतीय जनता पक्षाने रविवारी महाराष्ट्रभर निदर्शने केली.

मालवण तालुक्यातील राजकोट किल्ल्यातील 17 व्या शतकातील मराठा योद्ध्याचा पुतळा 26 ऑगस्ट रोजी कोसळला होता. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 4 डिसेंबर 2023 रोजी नौदल दिनानिमित्त त्याचे अनावरण केले. भाजप महाराष्ट्र युनिटचे प्रमुख चंद्रकांत बावनकुळे यांनी येथे निदर्शने करताना सांगितले की, पुतळा कोसळल्याप्रकरणी पंतप्रधानांनी छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या चाहत्यांची तसेच मराठा योद्ध्यांची माफी मागितली आहे.
 
त्यांनी दिलगिरी व्यक्त करूनही, बावनकुळे म्हणाले, एमव्हीए व्होट बँकेच्या राजकारणासाठी या प्रकरणाचे राजकारण करत आहे. विधानसभा निवडणुकीपूर्वी राज्यात अराजक माजवण्याचा एमव्हीएचा प्रयत्न आहे. शुक्रवारी पालघरमध्ये एका कार्यक्रमाला संबोधित करताना मोदी म्हणाले होते की, छत्रपती शिवाजी महाराज हे केवळ नाव किंवा राजा नाहीत, तर ते दैवत आहेत.
महाविकास आघाडीचे नेते छत्रपती शिवाजी महाराज त्यांना बुद्धी देवो.
पुतळ्याच्या कोसळण्याबाबत ते म्हणाले होते, आज मी त्यांच्या चरणी मस्तक टेकून माझ्या दैवताची माफी मागतो. नागपूर, छत्रपती संभाजीनगर आणि राज्याच्या इतर भागात निदर्शने करून भाजप कार्यकर्त्यांनी एमव्हीएला लक्ष्य केले. आदल्या दिवशी, एमव्हीएने मुंबईतील हुतात्मा चौक ते 'गेट वे ऑफ इंडिया' असा मोर्चा काढला. MVA मध्ये शिवसेना (UBT), NCP (SP) आणि काँग्रेस यांचा समावेश आहे.

पुतळा कोसळल्याबद्दल एमव्हीएच्या नेत्यांनी केंद्र आणि महाराष्ट्र सरकारवर टीका केली. शिवसेना (यूबीटी) पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी या प्रकरणी माफीनाम्यामध्ये अहंकार दिसत असून राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी ही घटना भ्रष्टाचाराचे उदाहरण असल्याचे म्हटले आहे.
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Weekly Rashifal : साप्ताहिक राशिफल 18 ते 24 जानेवारी 2026

ऑफिसमध्ये जाणाऱ्या महिलांनी हे स्किन केअर रूटीन टिप्स अवलंबवा

"जर तुम्ही कधी भांडलाच नसाल, तर तुम्ही पती-पत्नी नाही..."

हिडन जेम ऑफ महाराष्ट्र – टिपेश्वर वन्यजीव अभयारण्य

उपमन्युकृतं शिवस्तोत्रम्- Upamanyukrutam Shivastotram

सर्व पहा

नवीन

योगी - मोदी टार्गेट करताय, शिंदे बनावट हिंदू असल्याचे भासवताय, संजय राऊत यांनी शंकराचार्य वादावर राजकीय बाण सोडला

२०३२ नंतर दिल्ली नव्हे तर नागपूर भारताची राजधानी असेल! सर्वात प्रबळ दावेदार का ?

मुंबईत पुन्हा एकदा महिला महापौर, भाजपच्या 'या' ३ धाकड महिलांची नावे शर्यतीत सर्वात पुढे!

Balasaheb Thackeray Jayanti 2026 बाळासाहेब ठाकरे जयंती निमित्त विनम्र अभिवादन

Subhash Chandra Bose Jayanti नेताजी सुभाष जयंती भाषण मराठीत

पुढील लेख
Show comments