Marathi Biodata Maker

मुंबईत 'मिशन 150' साठी भाजपचा मास्टर प्लॅन तयार

Webdunia
रविवार, 1 जून 2025 (14:46 IST)
महाराष्ट्रातील बहुप्रतिक्षित महानगरपालिका आणि स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांच्या महाभारताचा बिगुल कधीही वाजू शकतो. सप्टेंबर-ऑक्टोबरमध्ये होणाऱ्या स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांसाठी सर्व राजकीय पक्षांनी आपापल्या पातळीवर तयारी सुरू केली आहे. 
ALSO READ: आदित्य ठाकरेंनी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंना हटवण्याची मागणी करीत MMRDA च्या दोन प्रकल्प रद्द करण्याच्या चौकशीची करा असे म्हणाले
मिशन 150 च्या माध्यमातून, भाजप मुंबई महानगरपालिकेत स्वतःचा महापौर निवडण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहे. यासाठी भाजपने आपली नवीन टीम रिंगणात उतरवली आहे.
 
ईशान्य मुंबईसाठी दीपक दळवी, उत्तर मुंबईसाठी दीपक तावडे, उत्तर पश्चिम मुंबईसाठी ज्ञानमूर्ती शर्मा, उत्तर मध्य मुंबईसाठी वीरेंद्र म्हात्रे, दक्षिण मध्य मुंबईसाठी नीरज उभे आणि दक्षिण मुंबईसाठी शलाका साळवी यांना जिल्हाध्यक्ष बनवण्यात आले आहे आणि त्यांना या नवीन संघाची जबाबदारी देण्यात आली आहे
ALSO READ: कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे यांचे वादग्रस्त वक्तव्य, कृषी मंत्रालय म्हणजे ओसाडगावची पाटीलकी म्हणाले
भाजप जिल्हाध्यक्षांची दुसरी यादी शनिवारी प्रसिद्ध करण्यात आली. ज्यामध्ये राज्यातील उर्वरित 22 जिल्हाध्यक्षांची नावे जाहीर करण्यात आली. या उर्वरित नावांमध्ये मुंबईच्या जिल्हाध्यक्षांचीही तीन नावे समाविष्ट आहेत. उत्तर पश्चिम मुंबई - ज्ञानमूर्ती शर्मा, दक्षिण मध्य मुंबई - निरंजन उभारे आणि दक्षिण मुंबई - शलाका साळवी हे तीन नवनिर्वाचित जिल्हाध्यक्ष आहेत. यापूर्वी भाजपने त्यांच्या पहिल्या यादीत 58 जिल्हाध्यक्षांची नावे जाहीर केली होती. त्या पहिल्या यादीत मुंबईच्या तीन जिल्हाध्यक्षांची नावे जाहीर करण्यात आली.
 
महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीत मिळालेल्या ऐतिहासिक यशानंतर, भाजपने विरोधी पक्षांचे, विशेषतः माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे आणि त्यांचा पक्ष शिवसेना उद्धव बाळासाहेब ठाकरे (UBT) यांना पराभूत करण्यासाठी 
ALSO READ: अदानी फाउंडेशन 6 गावांमधील विद्यार्थ्यांना 4 लाख रुपयांपेक्षा शिष्यवृत्ती प्रदान केली
कोणत्याही किंमतीत मुंबई महानगरपालिका काबीज करण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे. यासाठी विधानसभा निवडणुकीनंतर लगेचच भाजपने मुंबई महानगरपालिकेसह राज्यातील इतर महानगरपालिका आणि स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांची तयारी सुरू केली होती.

संघटनात्मक रचना मजबूत करण्यासाठी, राज्यात 'संघटन पर्व' मोहीम सुरू करण्यात आली. याअंतर्गत राज्यात 1.5 कोटी आणि मुंबईत 15 लाख सदस्य बनवण्याचे उद्दिष्ट साध्य करण्यात आले. यामुळे गट पातळीवर पक्षाची ताकद वाढली. यानंतर, नवीन प्रभाग आणि विभाग अध्यक्षांच्या घोषणेनंतर आता जिल्हाध्यक्षांची घोषणा करण्यात आली आहे.
शनिवारी जाहीर झालेले राज्यातील उर्वरित १९ जिल्हाध्यक्ष हे आहेत
 
1) कोकण
पालघर – भरत राजपूत
वसई-विरार-प्रज्ञा पाटील
2. उत्तर महाराष्ट्र
अहिल्यानगर शहर – अनिल मोहिते
नाशिक शहर – सुनील केदार
नाशिक दक्षिण – सुनील बच्छाव
नाशिक उत्तर – यतीन कदम
3. पश्चिम महाराष्ट्र
पुणे दक्षिण – शेखर वडने
कोल्हापूर शहर – विजय जाधव 
4. विदर्भ 
गढ़चिरौली-रमेश बारसागडे
चंद्रपूर शहर-सुभाष कासमगुट्टवार
चंद्रपूर ग्रामीण – हरीश शर्मा
वर्धा-संजय गेट
5. मराठवाडा
परभणी ग्रामीण (महापौर) – सुरेश भुम्बरे 
छत्रपती संभाजीनगर शहर – किशोर शितोळे
लातूर शहर – अजित पाटील कवेकर
लातूर ग्रामीण – बसवराज पाटील
नांदेड उत्तर -किशोर देशमुख 
नांदेड दक्षिण -संतुकराव हंबर्डे  
बीड- शंकर देशमुख 
Edited By - Priya Dixit
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

शास्त्रोक्त पद्धत: गणपतीला २१ तर शंकराला ११ पदरी वात का? ३६५ पदरी 'देहवात' आणि 'ब्रम्हांडवाता'चे गूढ काय?

मृत्यूपूर्वी दिसणारे मुख्य ५ संकेत, गरुड पुराणात दडलेले रहस्य जाणून घ्या

अधिक मासात जोडवी घेण्याची परंपरा; काय आहे या मागचं रहस्य?

अधिक मासात चुकूनही करू नका ही ५ कामं

सतत ऑनलाइन राहिल्याने तुमची नाती बिघडत तर नाही आहे ना? खूप उशीर होण्यापूर्वी सांभाळा

सर्व पहा

नवीन

वाशिममध्ये भीषण अपघातात वडील आणि दोन मुलींचा जागीच मृत्यू तर आई गंभीर जखमी

LIVE: ज्येष्ठ नेते शरद पवार ब्रीच कँडी रुग्णालयात दाखल

विमानात २३० प्रवासी ८ तास अडकून पडले! अमेरिकेला जाणारे एअर इंडियाचे विमान दिल्लीला परतले

मुंबईतील अनेक निवासी सोसायट्यांमध्ये बकरीदच्या बळीवरून वाद तीव्र झाला; भाजप नेत्याचा कारवाईचा इशारा

Ahilyabai Holkar Jayanti 2026 Wishes In Marathi पुण्यश्लोक अहिल्याबाई होळकर यांच्या जयंती निमित्त विनम्र अभिवादन

पुढील लेख
Show comments