Marathi Biodata Maker

धुळे-भुसावळ मार्गावर एसटी बसचे ब्रेक निकामी झाल्यामुळे मोठा अपघात; बस ३ किलोमीटरपर्यंत अनियंत्रितपणे धावली

वेबदुनिया न्यूज टीम
बुधवार, 29 एप्रिल 2026 (17:39 IST)
धुळे-भुसावळ मार्गावर एका एसटी बसचे ब्रेक निकामी झाल्यामुळे मोठा अपघात झाला. बस ३ किलोमीटरपर्यंत अनियंत्रितपणे गरगर फिरली, ज्यात ३५ प्रवासी जखमी झाले. एका सुरक्षा बॅरियरमुळे एक भीषण अपघात टळला.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील जळगाव जिल्ह्यातून एक थरारक बातमी समोर आली आहे. धुळ्यावरून भुसावळला जाणारी महाराष्ट्र राज्य परिवहन (एसटी) बसला  तांत्रिक बिघाड झाला. ब्रेक निकामी झाल्यामुळे बस सुमारे ३ किलोमीटरपर्यंत अनियंत्रितपणे धावत राहिली. या दरम्यान, बसमधील प्रवासी घाबरले. सुदैवाने, रस्त्याच्या कडेला असलेल्या सुरक्षा अडथळ्याला धडकल्यानंतर बस थांबली, ज्यामुळे एक मोठी दुर्घटना टळली. या अपघातात अंदाजे ३० ते ३५ प्रवासी जखमी झाले.
ALSO READ: पुण्याच्या गंगानगर परिसरात तडीपार गुंड राणा कांबळे याची वर्चस्वाच्या वादातून कोयत्याने वार करून हत्या
प्रवाशांच्या म्हणण्यानुसार, जळगाव जिल्ह्यातील परोला येथून निघाल्यानंतर, एरंडोलजवळील धारघीर गावात पोहोचण्यापूर्वी बसच्या मागच्या बाजूने मोठा खडखडाट ऐकू येऊ लागला. थोड्याच वेळात, चालकाच्या लक्षात आले की ब्रेक निकामी झाले आहे आणि त्याचे वाहनावरील नियंत्रण सुटले आहे. त्यानंतर बस सुमारे ३ किलोमीटरपर्यंत अनियंत्रितपणे धावत राहिली, कधी रस्त्यावर तर कधी रस्त्याबाहेर. या दरम्यान, प्रवाशांमध्ये घबराट पसरली आणि ते मदतीसाठी ओरडू लागले.  
ALSO READ: 'माझी लडकी बहिण योजने'साठी ई-केवायसी करण्याची अंतिम मुदत ३० एप्रिल; फक्त दोन दिवस शिल्लक राहिले
अपघातात जखमी झालेल्या प्रवाशांना जळगाव येथील शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय आणि रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. बहुतांश प्रवाशांना अंतर्गत दुखापत झाली असून त्यांच्यावर उपचार सुरू आहे. 
 
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: पर्यटक व्हिसावर धार्मिक प्रचार केल्याच्या आरोपावरून पुणे पोलिसांनी तीन अमेरिकी नागरिकांना 'भारत सोडा' नोटीस बजावली

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

अधिक मासात मुलीने आईची ओटी का भरावी? जाणून घ्या धार्मिक कारण

Adhik Maas 2026 Upay अधिक मासात ३३ दिवे लावण्यामागील रहस्य: ३३ कोटी देवतांचा आशीर्वाद प्राप्त करा

तणाव व्यवस्थापन करण्यासाठी जीवनशैलीत हे बदल करा

इयत्ता ११वीत विज्ञान, वाणिज्य की कला तुमच्यासाठी कोणती शाखा सर्वोत्तम आहे जाणून घ्या

रेशमी साडी खरेदी करताना फसवणुकीला बळी पडू नका, अशी तपासा

सर्व पहा

नवीन

उपचारासाठी जालना येथून आलेल्या महिलेचे सिडको बस स्थानकावरून ऑटो चालकाने अपहरण केले

छत्रपती संभाजीनगर शहरात १०० नवीन ई-बस सुरू करण्यात येणार

LIVE: वाशिमचे माजी शिवसेना जिल्हाध्यक्ष सुरेश मापारी यांचा भाजपमध्ये प्रवेश

दिल्ली उच्च न्यायालयाने विनेशच्या बाजूने निकाल दिला, निवड चाचण्यांमध्ये सहभागी होण्यास परवानगी दिली

शिंदे गटाचे आमदार संजय गायकवाड यांना न्यायालयाकडून धक्का, प्रशांत अंबी धमकी प्रकरणात चौकशीचे आदेश

पुढील लेख
Show comments