Dharma Sangrah

सार्वजनिक विद्यापीठांनी गुणवत्ता सुधारावी-मख्यमंत्री फडणवीस

Webdunia
सोमवार, 17 नोव्हेंबर 2025 (21:23 IST)
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सोमवारी निर्देश दिले की सार्वजनिक विद्यापीठांनी शैक्षणिक गुणवत्ता तसेच त्यांची राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय क्रमवारी सुधारण्यासाठी विशेष प्रयत्न करावेत आणि प्रत्येक विद्यापीठाच्या डिजिटल देखरेखीसाठी डॅशबोर्ड तयार करावा. 
ALSO READ: मुंबईत परदेशी तरुणीचा विनयभंग; पोलिसांनी २४ तासांच्या आत आरोपीला शोधून केली अटक
राष्ट्रीय शिक्षण धोरण (एनईपी) आणि डेव्हलप महाराष्ट्र २०४७ मिशनच्या अंमलबजावणीचा आढावा घेण्यासाठी कुलगुरू आणि प्र-कुलगुरूंसोबत झालेल्या बैठकीत ते बोलत होते. राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावर विद्यापीठांच्या क्रमवारीत सुधारणा करण्यासाठी कृती आराखडा तयार करण्यासाठी आणि कालबद्ध योजना तयार करण्यासाठी सध्याच्या परिस्थितीचे आत्मपरीक्षण करावे, असे फडणवीस म्हणाले.
ALSO READ: आरोपी आमिर रशीद अलीला 10 दिवसांची एनआयए कोठडी
या कृती आराखड्याला आणखी गती देण्यासाठी राज्य सरकार ऑनलाइन डॅशबोर्ड तयार करण्यासाठी सर्वतोपरी सहकार्य करेल. मुख्यमंत्री म्हणाले, "जागतिक स्पर्धेच्या या युगात, विद्यापीठांनी कुशल मनुष्यबळ निर्माण करून, उद्योगांशी सहकार्य करून आणि रोजगार निर्मितीसाठी इंटर्नशिप, अप्रेंटिसशिप आणि कौशल्य-आधारित अभ्यासक्रम आयोजित करून शैक्षणिक गुणवत्ता आणि रोजगाराच्या संधी वाढवण्याचा प्रयत्न करावा. खाजगी विद्यापीठे वेगाने उदयास येत आहे, म्हणून सार्वजनिक विद्यापीठांनी गुणवत्तेवर अधिक लक्ष केंद्रित करावे."
ALSO READ: Blackbuck deaths in Karnataka ३१ काळवीटांच्या मृत्यूने कर्नाटकात घबराट पसरली
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

फेक न्यूज पसरवणाऱ्यांना आता चाप! महाराष्ट्र सरकार आणतंय नवा कठोर कायदा

LIVE: फेक न्यूज पसरवणाऱ्यांना आता चाप! महाराष्ट्र सरकार आणतंय नवा कठोर कायदा

बंगालमध्ये 'कमळ' राज: ५ मंत्र्यांसह शुभेंदु अधिकारींनी घेतली शपथ, मोदींच्या रोड शोने दणाणली कोलकाता!

संजय राऊतांनी चक्क केलं भाजपचं अभिनंदन! नेमकं प्रकरण काय?

महाराष्ट्रात अनेक भागांत पारा ४० अंशांच्या वर पोहोचला; राज्यावर उष्णतेची लाट आणि धुळीच्या वादळाचे दुहेरी संकट

पुढील लेख
Show comments