नागपूरमधील बीना संगम येथे अस्थी विसर्जनादरम्यान एका कुटुंबावर हल्ला करण्यात आला, ज्यामध्ये ६ जण जखमी झाले. स्थानिकांनी पोलिस चौकीची मागणी केली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार खापरखेडा पोलीस स्टेशन परिसरातील बीना संगम येथे नव्याने वाद निर्माण झाला, जिथे अस्थी विसर्जन करणाऱ्या एका कुटुंबावर जळत्या लाकडाने हल्ला करण्यात आला. या घटनेत नागपूरचे रहिवासी दिलीप डायरे, दिनेश डायरे, बंडू मांड्रे, अज्जू दिघोरे, विशाल मांड्रे आणि अर्जुन चाचरकर जखमी झाले.
पोलिसांनी तातडीने कारवाई करत दोन जणांना अटक केली, तर चार जणांचा शोध शोध सुरु आहे. सर्व आरोपी मानेवाडा रोडवरील सावित्रीबाई फुले नगर येथील रहिवासी असल्याचे सांगितले जात आहे. रविवारी मृत किसनबाई डहारे यांच्या अस्थींचे विसर्जन पूर्ण केल्यानंतर कुटुंब रस्त्याच्या कडेला बसले असताना ही घटना घडली.
मिळालेल्या माहितीनुसार, पांढरबोडी येथील रहिवासी विमल करनुके (५२) हे त्यांच्या नातेवाईकांसह पायऱ्यांवर बसले होते, तेव्हा एका २० वर्षीय तरुणाने विमलच्या भावाच्या पायावर पाऊल ठेवले. विरोध केल्यावर वाद वाढला आणि त्या व्यक्तीने लाथा-बुक्क्यांनी हल्ला केला. दोन्ही गट एकमेकांसमोर आले आणि हाणामारी झाली, ज्यामध्ये सहा जण गंभीर जखमी झाले.
स्थानिक रहिवाशांचे म्हणणे आहे की परिसरातील सुरक्षा व्यवस्था अत्यंत कमकुवत आहे आणि असामाजिक घटकांना भीती नाही. २४ तास देखरेख ठेवण्यासाठी आणि अशा घटना रोखण्यासाठी संगम संकुलात तात्काळ पोलिस चौकी स्थापन करावी अशी मागणी भाविक आणि नागरिक करत आहे.
Edited By- Dhanashri Naik