Dharma Sangrah

Select Your Language

Notifications

webdunia
webdunia
webdunia
webdunia

अथर्व नानोरे हत्या प्रकरण ज्याला तो आपला मोठा भाऊ मानत होता, त्यानेच विश्वासघात केला

murder
नागपूरमध्ये निष्पाप अथर्वच्या हत्येने सर्वांना धक्का बसला आहे. त्याच्या वडिलांनी ज्या शेजाऱ्याला १ लाख रुपये उसने दिले होते, त्याच्या मुलाने खंडणीसाठी त्याचा गळा दाबून खून केला.
नागपूरमधील अथर्व नानोरेचे अपहरण आणि हत्या हा आता केवळ एक गुन्हा राहिलेला नाही, तर ही संपूर्ण शहराला हादरवून टाकणारी विश्वासाघाताची कहाणी आहे. जय यादव, ज्याला अथर्व 'भाऊ' म्हणायचा आणि ज्याच्यासोबत तो नेहमी विनोद करायचा, त्याने काही रुपयांसाठी त्या निष्पाप मुलाचा गळा दाबून खून केला
 
अथर्वचे वडील, दिलीप नानोरे, गहिवरून म्हणाले की, जयचा मोठा भाऊ, वीरू, त्यांच्याकडे कामाला होता. यादव कुटुंबाचे घर त्यांच्या घरापासून जवळच होते. अनेक वर्षे एकत्र राहिल्यामुळे त्यांचे कौटुंबिक नाते खूप घट्ट होते. त्यामुळे जयसुद्धा त्यांच्या घरी वारंवार येत असे. ते जयकडून घरातील छोटी-मोठी कामे करून घेत असत. अथर्व त्याला आपला मोठा भाऊ मानत असे. तो त्याला 'भाऊ' म्हणून थट्टामस्करी करत असे, पण वीरू त्याचा इतका खोलवर विश्वासघात करेल याची त्याने कधी कल्पनाही केली नव्हती.
दिलीप नानोरे यांनी सांगितले की, अथर्व बेपत्ता झाल्यानंतर जय आणि त्याचा भाऊ वीरू, इतरांसोबत शोधकार्यात सामील झाले. गिट्टीखडन पोलीस ठाण्यात तक्रार दाखल झाली तेव्हाही जय तिथे उपस्थित होता, पण तो फक्त आतली माहिती गोळा करत होता. वीरूचे लग्न तीन महिन्यांपूर्वीच झाले होते. यादव कुटुंबाकडे पैसे नव्हते. त्यानंतर त्याचे वडील आले आणि त्यांनी पैशांची मागणी केली.
 
दिलीप म्हणाले, "मी वीरूला क्षणभरही विचार न करता एक लाख रुपये उसने दिले. मी या कुटुंबावर अनेकदा दया दाखवली आहे, पण मला बदल्यात हे मिळेल अशी मी कधी कल्पनाही केली नव्हती. मी किंवा माझ्या मुलाने त्यांचे कोणतेही नुकसान केले नव्हते."
 
दिलीप यांचा आरोप आहे की, या घटनेत यादव कुटुंबातील इतर सदस्यही सामील होते. त्यांचीही कसून चौकशी झाली पाहिजे. वीरू आणि जय प्रत्येक वेळी त्यांच्यासोबत होते. त्यांना परिसरात राहू देऊ नये, अन्यथा मोठी दुर्घटना घडू शकते.
नागपूर पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार , आरोपींनी केवळ अथर्वचे अपहरण करून खंडणी उकळण्याचा कट रचला होता. म्हणूनच त्यांनी भूल देणारा स्प्रे विकत घेतला होता. पकडले जाऊ नये म्हणून जय आणि आयुषने नवीन मोबाईल फोन आणि सिम कार्डसुद्धा विकत घेतले होते.

हे फोन आणि सिम कार्ड दिलीपकडून खंडणी मागण्यासाठी वापरले जाणार होते. विकत घेतलेल्या स्प्रेचा काही उपयोग झाला नाही आणि जय अथर्वच्या मृतदेहावर बसून त्याचा गळा दाबून खून केला. मृतदेह गाडीतच सोडून आयुष आणि कुणाल घरी गेले, पण जय त्याच मंदिरात परत आला जिथे मिरवणूक संपणार होती. दिलीप मिरवणुकीच्या महाप्रसादासाठी बटाट्यांची दोन पोती घेऊन आला होता.
 
दुसऱ्या दिवशी अथर्वचा मृतदेह टाकण्यासाठी जयने तीच गोणी वापरली. खरं तर, कोणालाही त्याच्यावर संशय आला नाही. त्यामुळेच थोड्या चौकशीनंतर जयला सोडून देण्यात आले. अथर्वचे अपहरणकर्ता त्याच्या जवळचाच कोणीतरी असावा, असे पोलिसांनी आधीच गृहीत धरले होते. त्यामुळे प्रत्येक अधिकाऱ्याला एक वेगळी जबाबदारी सोपवण्यात आली होती. सर्व बाजूंनी तपास करूनही काहीच निष्पन्न झाले नाही.
 
रविवारी रात्री, एका इमारतीत लावलेल्या सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यात जय आणि अथर्व एकत्र दिसले. अखेरीस, पोलिसांनी त्यांच्यावर लक्ष केंद्रित केले. स्वतःला वाचवण्यासाठी जय कधी विन्नीचे तर कधी इरफानचे नाव घेत होता. त्यांचीही चौकशी करण्यात आली, पण त्यांचा या घटनेशी काहीही संबंध नव्हता. तोपर्यंत जयचा सीडीआरही आला होता. तो आयुष आणि कुणालच्या सतत संपर्कात असल्याचे उघड झाले. त्या तिघांचीही वेगवेगळ्या खोल्यांमध्ये चौकशी करण्यात आली. जय सतत आपले म्हणणे बदलत होता, पण जेव्हा आयुष आणि कुणाल समोर आले, तेव्हा त्याला समजले की गुपित उघड झाले आहे, पण त्याच्या चेहऱ्यावर एकही सुरकुती नव्हती.
 
वारंवार मार खाऊन देखील ही त्याच्या डोळ्यातून एकही अश्रू आला नाही. त्याने पोलिसांना सांगितले, "मी रडत नाही." दिलीपकडून ५० लाख रुपये उकळल्यानंतर आरोपी १५ लाख रुपये आपापसात वाटून घेणार होते. उरलेले ५ लाख रुपये ते व्यभिचारावर खर्च करण्याची योजना आखत होते.
 
Edited By - Priya Dixit 
 

Share this Story:

Follow Webdunia marathi

पुढील लेख

अशोक खरात यांच्या मुलानंतर आता त्यांच्या मुलीची चौकशी सुरू आहे; त्यांची पत्नी अद्याप फरार