rashifal-2026

'जर मंदिरे पूरग्रस्तांना मदत करत आहे तर इतर धार्मिक समुदाय का करत नाहीत?'-भाजपचे प्रवक्ते केशव उपाध्याय

Webdunia
मंगळवार, 30 सप्टेंबर 2025 (21:40 IST)
महाराष्ट्र भाजपचे प्रवक्ते केशव उपाध्याय यांनी मंगळवारी सांगितले की राज्यातील अनेक मंदिरे पूरग्रस्तांना मदत करण्यासाठी पुढे आली आहे, परंतु इतर धार्मिक समुदायांच्या प्रार्थनास्थळांनी अशी मदत केलेली नाही. सोशल मीडियावर शेअर केलेल्या पोस्टमध्ये उपाध्याय यांनी दावा केला की हा हिंदू किंवा मुस्लिमांचा मुद्दा नाही तर संवेदनशीलतेचा मुद्दा आहे. उपाध्याय म्हणाले की राज्य अतिवृष्टी आणि पुरांशी झुंजत आहे, लाखो कुटुंबे संकटात आहे आणि शेकडो लोक आपत्तीमुळे उद्ध्वस्त झाले आहे.
 
उपाध्याय म्हणाले, "या कठीण काळात, अनेक हिंदू मंदिरांनी राज्य सरकारला तसेच थेट प्रभावित झालेल्यांना मोठ्या प्रमाणात आणि पारदर्शक मदत देऊन एक आदर्श निर्माण केला आहे. परंतु राज्यातील इतर धर्मांची प्रार्थनास्थळे - दर्गे आणि मशिदी - मागे का आहे? त्यांच्या प्रशासनाकडे कोट्यवधी रुपयांचा निधी आहे, तरीही कोणतीही मदत जाहीर केलेली नाही. पूरग्रस्तांना मदत का देण्यात आली नाही? प्रश्न हिंदू किंवा मुस्लिमांचा नाही तर संवेदनशीलतेचा आहे."
ALSO READ: लंडनमध्ये महात्मा गांधींच्या पुतळ्याची तोडफोड, भारतीय उच्चायोगाने व्यक्त केली नाराजी
भाजप नेत्याने विशेषतः तुळजा भवानी मंदिर, शेगाव गजानन महाराज संस्थान आणि सिद्धिविनायक मंदिराचा उल्लेख केला आणि म्हटले की या सर्वांनी पारदर्शक पद्धतीने सरकारला कोट्यवधी रुपयांची मदत पाठवली आहे. ते म्हणाले की अनेक मंदिरे, ट्रस्ट आणि सार्वजनिक संस्थांनी त्यांच्या क्षमतेनुसार संकटात सापडलेल्यांना मदत केली आहे.
ALSO READ: Mumbai Local Train मुंबई लोकल ट्रेन मार्गावर ७ नवीन स्थानके बांधली जाणार
महाराष्ट्र मुसळधार पाऊस आणि पुराचा सामना करत आहे. राजकीय विरोधकांवर निशाणा साधताना उपाध्याय म्हणाले की, जे नेते आणि विचारवंत कधी हिंदुत्वाचा खोटा मुखवटा घालतात आणि कधी गंगा-जमुना संस्कृतीवर प्रेम करतात, तरीही मंदिरांची खिल्ली उडवतात आणि हिंदूंवर टीका करतात, त्यांनी स्वतः या प्रश्नांवर चिंतन करावे. दुष्काळग्रस्त मराठवाडा प्रदेशासह महाराष्ट्रातील अनेक भागांमध्ये अलीकडेच मुसळधार पाऊस आणि पूर आला, ज्यामुळे मोठे नुकसान झाले. असे देखील ते यावेळी म्हणाले. 
ALSO READ: चंद्रपूर : कीटकनाशके खरेदी करून परतत असताना ट्रकच्या धडकेत दोन तरुण शेतकऱ्यांचा दुर्दैवी मृत्यू
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

LIVE: पार्थ पवारांवर अटकेची टांगती तलवार नाव एफआयआरमध्ये जोडले जाणार?

नाशिकमध्ये भीषण आग! दुकाने जळून खाक

अमित शाह आणि मोहन भागवत अंदमान आणि निकोबारला भेट देणार, सावरकरांच्या पुतळ्याचे अनावरण होणार

Goa fire जिल्हा प्रशासनाने उत्तर गोव्यात नाईटक्लब आणि हॉटेल्समध्ये फटाके वाजवण्यावर बंदी घालण्याचा आदेश जारी केला

नरेंद्र मोदी यांच्यानंतर पंतप्रधान कोण होणार? राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रमुख मोहन भागवत यांनी अखेर खुलासा केला

पुढील लेख
Show comments