Marathi Biodata Maker

महाराष्ट्र बॉम्बस्फोटाचा मास्टरमाईंड दुर्गेश चकमकीत ठार, गडचिरोलीत झालेल्या स्फोटात 15 जवान शहीद

Webdunia
2019 च्या नक्षलवादी हल्ल्याशी संबंधित एका प्रकरणात महाराष्ट्र पोलिसांना मोठे यश मिळाले आहे. नक्षलवादी हल्ला करून पोलिसांवर मोठा हल्ला करण्याचा प्रयत्न करत असल्याची माहिती पोलिसांना मिळाली होती. पण पोलिसांनी आपल्या शहाणपणाने महाराष्ट्र आणि छत्तीसगडच्या सीमेवर झालेल्या चकमकीत दोन नक्षलवाद्यांचा खात्मा केला. यामध्ये एक नक्षलवादी 2019 च्या पोलीस हल्ल्याचा मास्टरमाईंड होता, ज्यामध्ये महाराष्ट्राचे 15 पोलीस जवान शहीद झाले होते.
 
दोन एके 47 जप्त करण्यात आल्या आहेत
महाराष्ट्र आणि छत्तीसगडच्या सीमेवर नक्षलवादी आणि पोलिसांमध्ये गोळीबार झाल्याची माहिती महाराष्ट्र पोलिसांचे गडचिरोलीचे एसपी नीलोत्पल यांनी दिली. ज्यामध्ये पोलिसांनी दोन नक्षलवाद्यांना चकमकीत ठार केले आहे. ऑपरेशन अजूनही सुरू आहे. एसपीने सांगितले की, ठार झालेल्या नक्षलवाद्यांमध्ये दुर्गेश नावाच्या नक्षलवाद्याचाही समावेश आहे, जो 2019 मध्ये महाराष्ट्रात झालेल्या आयईडी स्फोट प्रकरणाचा सूत्रधार होता. दुर्गेश पोलिसांच्या रडारवर होता. पोलिसांनी त्यांच्याकडून दोन एके 47 जप्त केल्या आहेत.
 
पोलिसांनी सांगितले की, महाराष्ट्र आणि छत्तीसगडच्या सीमेवर एक मोठा नक्षलवादी गट पोलिसांवर हल्ला करण्याचा कट आखत असल्याची माहिती आम्हाला मिळाली होती. आम्ही आमची टीम तिथे पाठवली, त्यादरम्यान दोन्ही बाजूंनी जोरदार गोळीबार झाला. ज्यामध्ये आम्ही दोन नक्षलवाद्यांचा खात्मा केला आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

शास्त्रोक्त पद्धत: गणपतीला २१ तर शंकराला ११ पदरी वात का? ३६५ पदरी 'देहवात' आणि 'ब्रम्हांडवाता'चे गूढ काय?

मृत्यूपूर्वी दिसणारे मुख्य ५ संकेत, गरुड पुराणात दडलेले रहस्य जाणून घ्या

अधिक मासात जोडवी घेण्याची परंपरा; काय आहे या मागचं रहस्य?

अधिक मासात चुकूनही करू नका ही ५ कामं

सतत ऑनलाइन राहिल्याने तुमची नाती बिघडत तर नाही आहे ना? खूप उशीर होण्यापूर्वी सांभाळा

सर्व पहा

नवीन

Ahilyabai Holkar Jayanti 2026 Wishes In Marathi पुण्यश्लोक अहिल्याबाई होळकर यांच्या जयंती निमित्त विनम्र अभिवादन

रेल्वे स्टेशनवर वडा पाव आणि डोसा सध्या तरी महाग होणार नाहीत; रेल्वेने दरवाढ पुढे ढकलली; प्रवाशांना मोठा दिलासा

LIVE: ज्येष्ठ नेते शरद पवार ब्रीच कँडी रुग्णालयात दाखल

‘द हायवे मॅन ऑफ इंडिया’ नितीन गडकरी; ज्यांची विरोधी पक्षही करतात प्रशंसा

इबोलाची लक्षणे असलेल्या युगांडातील महिलेची चाचणी निगेटिव्ह, सतर्क राहा असे सरकारचे आवाहन

पुढील लेख
Show comments