Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

कुटुंबाच्या रोषापासून वाचण्यासाठी महाराष्ट्राच्या नेत्याच्या मुलाने बँकॉकचा प्रवास गुप्त ठेवला

tanaji sawant
Webdunia
बुधवार, 12 फेब्रुवारी 2025 (09:49 IST)
Maharashtra news : महाराष्ट्राचे माजी मंत्री तानाजी सावंत यांचे पुत्र ऋषिराज सावंत यांनी मंगळवारी असा दावा केला की त्यांनी त्यांच्या कुटुंबाच्या रोषापासून वाचण्यासाठी त्यांचा "व्यवसायिक प्रवास" गुप्त ठेवला होता. महाराष्ट्राचे माजी मंत्री तानाजी सावंत यांच्या मुलाचे "अपहरण" झाल्याबद्दल सोमवारी मोठा गोंधळ उडाला. बँकॉकला जाणाऱ्या चार्टर्ड विमान पुण्याला वळवण्यात आले.  
ALSO READ: देशातील सात राज्यांमध्ये ४८ तासांत मुसळधार पावसाचा इशारा
मिळालेत्या माहितीनुसार मंगळवारी एका पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, नागरी उड्डाण विभागाच्या सूचनेनुसार, विमान अंदमान आणि निकोबार बेटांच्या केंद्रशासित प्रदेशातील पोर्ट ब्लेअर (श्रीविजयपुरम) वरून उड्डाण करत असताना त्याला पुणे विमानतळावर परत येण्यास सांगण्यात आले. पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, चौकशीदरम्यान ऋषिराज तानाजी सावंत यांनी दावा केला की, त्यांनी त्यांच्या बँकॉक प्रवासाच्या योजना गुप्त ठेवण्याचा निर्णय घेतला होता कारण ते अलिकडेच व्यवसायाच्या सहलीसाठी दुबईला गेले होते आणि त्यांना त्यांच्या कुटुंबातील सदस्यांकडून विरोध होण्याची भीती होती.तसेच अधिकाऱ्याने सांगितले की, ऋषिराजने पोलिसांना सांगितले की तो काही व्यवसायाच्या कामासाठी बँकॉकला जात आहे. सोमवारी संध्याकाळी ४ वाजता पुण्यातील पोलिस नियंत्रण कक्षाला एक फोन आला, ज्यामध्ये शिवसेना नेत्याचा ३२ वर्षीय मुलगा ऋषिराज सावंत याचे अज्ञात व्यक्तींनी अपहरण केल्याचा दावा करण्यात आला. घाबरलेल्या तानाजी सावंत यांनी मदतीसाठी पोलिस आयुक्त कार्यालय गाठले तेव्हा पोलिसांनी तात्काळ अपहरणाचा गुन्हा दाखल केला.
ALSO READ: संजय राऊत यांनी अण्णा हजारेंवर निशाणा साधला
पोलिस अधिकाऱ्याने सांगितले की, तपासात असे दिसून आले की ऋषिराजने बँकॉकला जाण्यासाठी चार्टर्ड फ्लाइट बुक केली होती. अधिकाऱ्याने सांगितले की, "ऋषिराज आणि विमानात असलेल्या त्यांच्या दोन मित्रांना हे माहित नव्हते की विमान पुण्याला परत जात आहे. विमानादरम्यान कोणताही वाद होऊ नये म्हणून क्रूने जाणूनबुजून त्यांना याबद्दल माहिती दिली नाही." पोलिस सूत्रांनी सांगितले की, ऋषिराजने बँकॉकच्या "गुप्त" सहलीसाठी चार्टर्ड विमान बुक करण्यासाठी ७८.५० लाख रुपये दिले होते.

Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

गुरुचरित्र विषयी महत्त्वाची माहिती

Vat Savitri Vrat 2025 वट सावित्री व्रत कधी आहे, जाणून घ्या पूजा मुहूर्त आणि विधी

आरोग्यवर्धक सीताफळची पाने रक्ताची कमतरता दूर करून हाडे मजबूत करते

शुक्राणूंची संख्या वाढवण्यासाठी कोणती डाळ खाणे सर्वात योग्य ठरेल?

Things to Avoid in Kitchen तुमच्या स्वयंपाकघरात या वस्तू तर नाही? असतील तर लगेच बाहेर काढा

सर्व पहा

नवीन

महाराष्ट्रात एका दिवसात कोरोनाचे ६५ नवीन रुग्ण

LIVE: दहशतवाद प्रकरणी महाराष्ट्र एटीएसने ठाण्यात छापा टाकला

लाखो 'लाडक्या बहीणी' योजनेतून बाहेर का वगळले? सरकारने या विभागाकडून अहवाल मागवला

एलोन मस्कच्या वडिलांच्या भारत भेटीचा उद्देश समोर आला, अयोध्या राम मंदिरालाही भेट देणार

विराट कोहलीच्या पब-रेस्टॉरंटवर गुन्हा, धूम्रपानाशी संबंधित प्रकरण

पुढील लेख
Show comments