Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

NCP चीफ शरद पवार यांनी PM मोदी यांची भेट घेतली, सुमारे 1 तास चालली बैठक, तर्क-वितर्कांना उधाण

Webdunia
शनिवार, 17 जुलै 2021 (13:12 IST)
राष्ट्रवादी कॉंग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची त्यांच्या निवासस्थानी भेट घेतली. दिल्लीत आज पंतप्रधान मोदी आणि शरद पवार यांच्यात अचानक झालेल्या बैठकीमुळे राजकीय वर्तुळात तर्क-वितर्क सुरू झाले आहेत. सूत्रांप्रमाणे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि शरद पवार यांच्यात ही बैठक 50 मिनिटे चालली. पावसाळी अधिवेशनाच्या अगोदर झालेल्या या बैठकीत अनेक राजकीय दृष्टीने विचार केला जात आहे, कारण शुक्रवारी यापूर्वी केंद्रीय मंत्री राजनाथ सिंह आणि पीयूष गोयल यांनी राष्ट्रवादी कॉंग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांची भेट घेतली.
 
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या कार्यालयाने ट्विटद्वारे या बैठकीला दुजोरा दिला आहे. 'राज्यसभेचे खासदार शरद पवार यांनी नरेंद्र मोदींची भेट घेतली.' शरद पवार हे राष्ट्रपतीपदाचे उमेदवार होऊ शकतात अशी अटकळ काही दिवसांपूर्वीपासून लावली जात आहे. मात्र, राष्ट्रवादी कॉंग्रेसच्या प्रमुखांनी यावर विराम लावला होता. त्याचबरोबर या बैठकीमुळे महाराष्ट्रातील नव्या राजकीय समीकरणांसंदर्भातही चर्चांना उधाण आले आहे.
 
विशेष म्हणजे 19 जुलै पासून सुरु होणार्‍या पावसाळी अधिवेशनापूर्वी पीयूष गोयल यांनी माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग, कॉंग्रेस नेते आनंद शर्मा आणि राष्ट्रवादी कॉंग्रेसचे नेते शरद पवार यांच्यासह विरोधी पक्षनेत्यांची भेट घेतली. संसद अधिवेशनापूर्वी गोयल यांच्या वरिष्ठ विरोधी नेत्यांसोबत झालेल्या बैठकीला विरोधी पक्षांकडून सहकार्य घेण्याचा सरकारचा प्रयत्न म्हणून पाहिले जात आहे.
 
सोमवारी पावसाळी हंगाम सुरू होईल आणि 13 ऑगस्टपर्यंत सुरू राहणार आहे. या अधिवेशनात सरकारने 17 नवीन बिले सादर करण्याची तयारी केली आहे. त्यापैकी अध्यादेशाच्या जागी सरकारने तीन बिले आणली आहेत. भारतीय जनता पक्षाचे खासदार या अधिवेशनात लोकसंख्या नियंत्रण आणि एकसमान नागरी संहितावरील खासगी बिलेही सादर करतील.

- फोटो: सोशल मीडिया

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

कथा बायजाबाईंची

Death Line on Hand: हाताच्या रेषांवरून मृत्यू कधी आणि कसा होईल हे जाणून घ्या, हस्तरेषाशास्त्र काय म्हणते ते जाणून घ्या

ऊँ म्हणा आणि ही वस्तू तुमच्या पर्समध्ये ठेवा, तुमचे घर पैशांनी भरून जाईल

लॉन्ग डिस्टेंस रिलेशनशिपला मजेदार बनवण्यासाठी हे 5 टिप्स अवलंबवा

सकाळी रिकाम्या पोटी कडुलिंबाची पाने खाल्ल्याने होतात हे 5 आश्चर्यकारक आरोग्य फायदे

सर्व पहा

नवीन

मालेगावात बांगलादेशींना बनावट जन्म प्रमाणपत्रे देणाऱ्यांवर देशद्रोहाचा गुन्हा दाखल करण्याची किरीट सोमय्या यांची मागणी

LIVE: केंद्रीय अर्थसंकल्पावर आदित्य ठाकरे यांची टीका

मुंबईत आयपीएस अधिकाऱ्याचा पतीने केली घर मिळवून देण्याच्या नावाखाली 25 कोटींची फसवणूक

पालघर मध्ये युगांडाच्या महिलेला 13.5 लाख रुपयांच्या मेफेड्रोनसह अटक केले

आप पक्षाच्या आठ आमदारांनी राजीनामा देत भाजपमध्ये प्रवेश केला

पुढील लेख
Show comments