Festival Posters

पंकजा मुंडे यांची त्यांच्याच सरकारच्या महामंडळाच्या कारभारावर मुख्यमंत्र्यांकडे तक्रार

Webdunia
बुधवार, 4 जून 2025 (16:57 IST)
महाराष्ट्र सरकारच्या मंत्री पंकजा मुंडे यांनी त्यांच्याच सरकारच्या ऊस उत्पादक शेतकरी आणि मजुरांच्या कल्याणासाठी स्थापन केलेल्या महामंडळाच्या कारभारावर प्रश्न उपस्थित केले आहेत. त्यांनी या मुद्द्यावर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेतली आहे आणि त्यांची तक्रार नोंदवली आहे.
ALSO READ: सुधाकर बडगुजर यांची ठाकरे शिवसेनेतून हकालपट्टी
पंकजा मुंडे म्हणाल्या की, 2019 च्या विधानसभा निवडणुकीपूर्वी महाराष्ट्र सरकारने लोकनेता गोपीनाथ मुंडे ऊसतोड कामगार महामंडळाची स्थापना केली होती. याअंतर्गत ऊस तोडणीच्या कामात गुंतलेल्या कामगारांना ईपीएफ सारख्या सामाजिक कल्याणासह अनेक सुविधा देण्यास सुरुवात करण्यात आली. 
ALSO READ: उद्धव ठाकरेंना धक्का! चंद्रहार पाटील शिंदेंच्या शिवसेनेत जातील, शिरसाट म्हणाले - शक्य असेल तर मला थांबवा
महाराष्ट्र सरकारमधील पर्यावरण मंत्री पंकजा मुंडे म्हणाल्या की, 'मी कामगारांच्या वेतनासाठी लढले  आणि त्यात 34 टक्के वाढ केली, जी अजूनही सर्वाधिक आहे. परंतु ऊस लागवडीत गुंतलेल्या कामगारांना अधिक सुविधा देण्यासाठी स्थापन झालेल्या महामंडळाने अधिक कार्यक्षमतेने काम करावे.' असे त्या म्हणाल्या.
ALSO READ: महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळाच्या कर्मचाऱ्यांना राज्य सरकारने दिली मोठी भेट
पंकजा मुंडे यांना विचारण्यात आले की,2019 ते 2024 पर्यंत जेव्हा त्या लोकप्रतिनिधी नव्हत्या, तेव्हा त्या कठीण काळात त्यांना त्यांच्या वडिलांची आठवण आली का? यावर उत्तर देताना पंकजा मुंडे म्हणाल्या की, मी त्या काळाला कधीही संघर्षाचा काळ मानत नाही, उलट मी त्याला संधी म्हणून पाहते कारण त्या काळात मी राष्ट्रीय स्तरावरील मोठ्या नेत्यांसोबत काम केले. 
Edited By - Priya Dixit   
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

दत्तात्रेय सिद्ध इंद्रजाल मंत्र: वश मंत्र साधना, मनाची प्रत्येक इच्छा पूर्ण करण्यासाठी मंत्र पाठ करण्याची पद्धत

श्री दत्तात्रेय वज्र कवचम स्तोत्रम् पठण केल्याने सर्व संकट नाहीसे होतात, कष्टांपासून मु्क्ती मिळते

दररोज 1 चमचा मध खाल्ल्याने हे आजार दूर राहतात, हिवाळ्यात मध खाण्याचे फायदे जाणून घ्या

दहावी उत्तीर्ण तरुणांसाठी 25,000हून अधिक एसएससी कॉन्स्टेबल भरती 2025

स्किनकेअर खरेदी करताना, हे आवश्यक घटक नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

Ladki Bahin Yojana: लाडक्या बहिणींना 3000 रुपये मिळणार?

पुणे विमानतळावर इंडिगोच्या 32 उड्डाणे रद्द, शेकडो प्रवासी अडकले

गोंदियातील गौसिया मशिदीने दाखल केलेली याचिका मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठाने फेटाळली

LIVE: उरण मार्गावर अतिरिक्त उपनगरीय रेल्वे सेवांना मंजुरी देण्याची मुख्यमंत्री फडणवीसांची घोषणा

केंद्र सरकारने इंडिगो प्रकरणाची उच्चस्तरीय चौकशी करण्याचे आदेश दिले

पुढील लेख
Show comments