rashifal-2026

सरकारी विद्यापीठे आरएसएस ताब्यात घेत आहे! रोहित पवारांच्या आरोपांमुळे महाराष्ट्रात राजकीय खळबळ

Webdunia
बुधवार, 10 डिसेंबर 2025 (08:32 IST)
राष्ट्रवादी (सपा) चे आमदार रोहित पवार यांनी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) वाढत्या प्रभावाचा महाराष्ट्रातील सरकारी विद्यापीठांच्या गुणवत्तेवर परिणाम होत असल्याचा आरोप केला.

राष्ट्रवादी (सपा) चे आमदार रोहित पवार यांनी महाराष्ट्रातील सरकारी विद्यापीठांच्या घसरत्या गुणवत्तेबाबत गंभीर आरोप केले आहे. मंगळवारी त्यांनी सांगितले की, राज्यातील अनेक सरकारी उच्च शिक्षण संस्थांमध्ये राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) वाढत्या प्रभावामुळे शिक्षणाचा दर्जा घसरत आहे, ज्याचा थेट परिणाम तरुणांच्या भविष्यावर होईल.
ALSO READ: सरकारने इंडिगोविरुद्ध कडक कारवाई केली; एअरलाइनने 10 टक्के उड्डाणे कमी केली
नागपूरमधील विधानभवन संकुलात माध्यमांशी बोलताना कर्जत-जामखेड विधानसभा मतदारसंघाचे आमदार रोहित पवार यांनी संसदेत विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांनी केलेल्या विधानाचे समर्थन केले. ते म्हणाले की, महाराष्ट्रातील अनेक सरकारी विद्यापीठांच्या कुलगुरू आणि वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या पार्श्वभूमीची चौकशी केल्यास त्यांचे आरएसएसशी असलेले संबंध दिसून येतात.  

पुणे विद्यापीठासह अनेक सरकारी विद्यापीठांमधील अधिकाऱ्यांची पार्श्वभूमी तपासली पाहिजे, असा आरोप रोहित पवार यांनी केला. ते राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाशी संलग्न आहेत किंवा त्यांची विचारसरणी समान आहे. विद्यापीठांमध्ये ज्या दर्जाची असायला हवी होती त्याचा अभाव आहे. त्यांनी सांगितले की, या विद्यापीठांमध्ये बहुतेक गरीब आणि मध्यमवर्गीय कुटुंबातील मुले शिक्षण घेतात कारण त्यांना खाजगी संस्थांचे उच्च शुल्क परवडत नाही. परिणामी, सरकारी विद्यापीठांच्या घसरत्या गुणवत्तेचा थेट परिणाम समाजातील आर्थिकदृष्ट्या कमकुवत घटकांवर होत आहे.  
ALSO READ: लाडकी बहीण योजनेत घोटाळा! आता महाराष्ट्र सरकार पैसे वसूल करेल; मंत्री अदिती ताटकरेंचा इशारा
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: पुण्यातील विश्रांतवाडी परिसरात 14 वर्षांच्या मुलीवर बलात्कार, आरोपीला अटक

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

वडील जिवंत असताना मुलाने ही ५ कामे करू नयेत, हिंदू धर्मात मुलांसाठी खास नियम

Tips for storing lemon pickles लिंबाचे लोणचे वर्षानुवर्षे या पारंपारिक पद्धतींने साठवा

प्रेम म्हणजे नक्की काय असतं? शब्दांच्या पलीकडचं एक नातं!

Valentine's Week Full Calendar 2026 व्हॅलेंटाईन वीकचे ७ दिवस: रोज काय खास करावं? जाणून घ्या संपूर्ण वेळापत्रक

२०२७ पर्यंत 'मंगळ' देणार मोदींना बळ; त्यानंतर भारतीय राजकारणात कोणाचा सूर्योदय?

सर्व पहा

नवीन

फडणवीस मंत्रिमंडळाचा मास्टरस्ट्रोक: शेतकऱ्यांपासून खेळाडूंपर्यंत, भेटवस्तूंचे दरवाजे सर्वांसाठी खुले

मुंबईच्या महापौर होण्यापूर्वी, रितू तावडे यांनी एका सार्वजनिक कार्यक्रमात हजेरी लावली

राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या विलीनीकरणावर मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी मौन सोडले

अजित पवार विमान अपघातावर रोहित पवार यांनी विचारलेल्या या प्रश्नांमुळे खळबळ

बाबा सिद्दीकी हत्या प्रकरणात 27 आरोपींवर मकोका अंतर्गत गुन्हा दाखल

पुढील लेख
Show comments