Dharma Sangrah

ठाण्यात आरटीई प्रवेशाची अंतिम मुदत वाढवली

Webdunia
बुधवार, 18 मार्च 2026 (14:14 IST)
आरटीई २०२६ अंतर्गत प्रवेशाची अंतिम तारीख २५ मार्चपर्यंत वाढवण्यात आली आहे आणि आता पालकांना ३ ते ५ किलोमीटरच्या परिघातील शाळा निवडण्याची सुविधा देण्यात आली आहे
ALSO READ: सहावीतल्या मुलीवर ॲसिड हल्ला; राज्यभर संतापाची लाट
आपल्या मुलांना चांगल्या शाळांमध्ये प्रवेश मिळवून देऊ इच्छिणाऱ्या आर्थिकदृष्ट्या दुर्बळ पालकांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. शिक्षण हक्क कायद्यांतर्गत (आरटीई) खाजगी विनाअनुदानित शाळांमधील २५ टक्के राखीव जागांच्या प्रवेश प्रक्रियेत महत्त्वपूर्ण बदल करण्यात आले आहेत. ऑनलाइन अर्ज सादर करण्याची अंतिम मुदत २५ मार्च २०२६ पर्यंत वाढवण्यात आली आहे.
ALSO READ: महाराष्ट्र एसटी कॉर्पोरेशनमध्ये चालक आणि वाहकांच्या १७,७४२ पदांसाठी मोठी भरती
पालकांना आता ३-५ किलोमीटरच्या परिघातील शाळा निवडण्याचा पर्याय देण्यात आला आहे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की, मुंबई उच्च न्यायालयाच्या नागपूर खंडपीठाच्या निर्देशानुसार , १ किलोमीटर अंतराची अट शिथिल करण्यात आली आहे. पूर्वी केवळ १ किलोमीटरच्या परिघातील शाळा उपलब्ध होत्या, पण आता पालकांकडे अधिक पर्याय असतील. या निर्णयामुळे अधिक पात्र मुलांना त्यांच्या पसंतीच्या शाळांमध्ये प्रवेश मिळण्याची शक्यता वाढेल.
 
ज्या पालकांनी १६ मार्च २०२६ पर्यंत आरटीई (RTE) अंतर्गत अर्ज केला आहे, त्यांना त्यांच्या अर्जात आवश्यक दुरुस्त्या करण्याची संधी देण्यात आली आहे. हे करण्यासाठी, पोर्टलवर 'अनकन्फर्म' (unconfirm) आणि 'रिकन्फर्म' (reconfirm) हे पर्याय उपलब्ध करून देण्यात आले आहेत. संबंधित पालकांना पोर्टलवरील एका पॉप-अप संदेशाद्वारे याची माहिती दिली जात आहे.
ALSO READ: नागपूर-भंडारासह ८ जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता, अलर्ट जारी
ठाणे जिल्हा परिषदेचे शिक्षण अधिकारी (प्राथमिक) बाळासाहेब रक्षे म्हणाले की, जास्तीत जास्त पात्र मुलांचा समावेश करण्याच्या सरकारी निर्देशांनुसार अर्ज करण्याची अंतिम मुदत वाढवण्यात आली आहे. याशिवाय, अंतराची अट शिथिल केल्याने पालकांना अधिक पर्याय उपलब्ध होतील.
 
शिक्षण विभागाने सर्व पात्र पालकांना या संधीचा लाभ घेऊन वेळेवर ऑनलाइन अर्ज करण्याचे आवाहन केले आहे. ज्या पालकांनी आधीच अर्ज केला आहे, त्यांनी आवश्यक दुरुस्त्या करून प्रक्रिया पूर्ण करावी. ही माहिती विभागीय शिक्षण अधिकारी आणि शाळांमार्फत शक्य तितक्या जास्त लोकांपर्यंत पोहोचवली जात आहे .
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

अधिक मासात मुलीने आईची ओटी का भरावी? जाणून घ्या धार्मिक कारण

Adhik Maas 2026 Upay अधिक मासात ३३ दिवे लावण्यामागील रहस्य: ३३ कोटी देवतांचा आशीर्वाद प्राप्त करा

तणाव व्यवस्थापन करण्यासाठी जीवनशैलीत हे बदल करा

इयत्ता ११वीत विज्ञान, वाणिज्य की कला तुमच्यासाठी कोणती शाखा सर्वोत्तम आहे जाणून घ्या

रेशमी साडी खरेदी करताना फसवणुकीला बळी पडू नका, अशी तपासा

सर्व पहा

नवीन

उपचारासाठी जालना येथून आलेल्या महिलेचे सिडको बस स्थानकावरून ऑटो चालकाने अपहरण केले

छत्रपती संभाजीनगर शहरात १०० नवीन ई-बस सुरू करण्यात येणार

LIVE: वाशिमचे माजी शिवसेना जिल्हाध्यक्ष सुरेश मापारी यांचा भाजपमध्ये प्रवेश

दिल्ली उच्च न्यायालयाने विनेशच्या बाजूने निकाल दिला, निवड चाचण्यांमध्ये सहभागी होण्यास परवानगी दिली

शिंदे गटाचे आमदार संजय गायकवाड यांना न्यायालयाकडून धक्का, प्रशांत अंबी धमकी प्रकरणात चौकशीचे आदेश

पुढील लेख
Show comments