rashifal-2026

भाजपच्या विजयानंतर मराठ्यांवर हल्ले वाढले संजय राऊतांचा दावा

Webdunia
शुक्रवार, 20 डिसेंबर 2024 (21:50 IST)
महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीत भाजपच्या विजयानंतर मराठी भाषिकांवर हल्ले वाढले आहेत, असा दावा शिवसेना (यूबीटी) नेते संजय राऊत यांनी केला. मुंबई आणि लगतच्या परिसरातून मराठ्यांना हुसकावून लावण्यासाठी वातावरण तयार केले जात असल्याचा आरोप राऊत यांनी केला.

राऊत यांनी ठाणे जिल्ह्यातील कल्याणमध्ये घडलेल्या एका घटनेचा संदर्भ दिला, जिथे बिगर मराठी भाषिक लोकांनी एका मराठी भाषिक कुटुंबावर हल्ला केला. गावागावात आणि जिल्ह्यात दरोडे, खून होत असल्याचा आरोप राऊत यांनी केला. मराठी माणसांवर हल्ला करण्याचा कट रचला जात आहे. कल्याण ही त्याची सुरुवात आहे.असे राउत म्हणाले.

भाजपने मराठी माणसांची संघटना असलेल्या शिवसेनेमध्ये फूट पाडली आणि स्थानिकांना दुय्यम दर्जाच्या नागरिकांसारखी वागणूक मिळावी म्हणून ती कमकुवत केली, असे ते म्हणाले. 
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यावर निशाणा साधत राऊत म्हणाले की, राठी माणसाला उद्ध्वस्त करण्याची भाजपची भूमिका आहे. नौदलाचे जहाज आणि प्रवासी नौका यांच्यात झालेल्या धडकेत 14 जणांचा मृत्यू झाल्याबद्दल त्यांनी महाराष्ट्र सरकारला 'दुर्भाग्य' ठरवले.
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

वडील जिवंत असताना मुलाने ही ५ कामे करू नयेत, हिंदू धर्मात मुलांसाठी खास नियम

Tips for storing lemon pickles लिंबाचे लोणचे वर्षानुवर्षे या पारंपारिक पद्धतींने साठवा

प्रेम म्हणजे नक्की काय असतं? शब्दांच्या पलीकडचं एक नातं!

Valentine's Week Full Calendar 2026 व्हॅलेंटाईन वीकचे ७ दिवस: रोज काय खास करावं? जाणून घ्या संपूर्ण वेळापत्रक

२०२७ पर्यंत 'मंगळ' देणार मोदींना बळ; त्यानंतर भारतीय राजकारणात कोणाचा सूर्योदय?

सर्व पहा

नवीन

IND U19 vs ENG U19 World Cup : भारताने 19 वर्षांखालील विश्वचषक इंग्लंडला 100 धावांनी पराभूत करून जिंकला

LIVE: मालेगाव महापौर निवडणुकीसाठी ओवेसींसोबत एकनाथ शिंदे एकत्र येणार!

नागपूर देशाचे नवे 'औद्योगिक केंद्र' बनणार, फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखाली 11 आघाडीच्या कंपन्यांसोबत ऐतिहासिक करार

भारतीय क्रिकेटपटू रिंकू सिंग सायबर फसवणुकीला बळी

लग्नातील पाहुण्यांना घेऊन जाणारी बस नेपाळ सीमेजवळ खोल दरीत कोसळून 13 जणांचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments