suvichar

लोकप्रतिनिधींनी सामान्य जनतेला मदत करण्याची भूमिका स्वीकारावी- एकनाथ शिंदे

Webdunia
शनिवार, 13 डिसेंबर 2025 (08:30 IST)
नागपुरात उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, लोकप्रतिनिधींनी सार्वजनिक प्रश्नांना प्राधान्य द्यावे आणि संविधानाने दिलेल्या अधिकारांचा वापर करावा.

उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे म्हणाले की, लोकप्रतिनिधींनी कायदेशीर बाबी आणि लाल फितीत अडकण्यापेक्षा, संविधानाने दिलेल्या अधिकारांचा वापर करून सार्वजनिक प्रश्नांना प्राधान्य द्यावे आणि गरज पडल्यास कायदे बदलण्यास तयार राहावे.

कॉमनवेल्थ पार्लमेंटरी असोसिएशनने विधान परिषदेच्या सभागृहात आयोजित केलेल्या "लोकप्रतिनिधींची त्यांच्या मतदारसंघांप्रती जबाबदारी आणि त्यासाठी सभागृहाद्वारे उपलब्ध असलेले संवैधानिक व्यासपीठ" या विषयावर ते व्याख्यान देत होते. विधान परिषदेच्या उपसभापती डॉ. नीलम गोऱ्हे आणि विधानसभेच्या सचिव मेघना तळेकर यावेळी उपस्थित होत्या.  

शिंदे म्हणाले की, "माझ्या मतदारसंघातील नागरिकांनी मला निवडून दिले आहे, म्हणून माझे काम त्यांच्यासाठी आहे" ही भावना राखणे आवश्यक आहे. ते म्हणाले की, लोकप्रतिनिधींनी लोकांचे दुःख कमी करण्यासाठी आणि त्यांना आनंद आणि समाधान मिळवून देण्यासाठी त्यांच्या पदाचा सुज्ञपणे वापर करावा. एक जबाबदार लोकप्रतिनिधी म्हणून, जनतेच्या समस्या समजून घेतल्या आणि संविधानात उपलब्ध असलेल्या सर्व मार्गांचा वापर करून त्यावर उपाय शोधले तर जनतेचे जीवन सोपे होऊ शकते. लोकशाही हे एक पवित्र मंदिर आहे आणि सामान्य जनता त्याचा देव आहे, असेही ते म्हणाले. ते आजही स्वतःला विद्यार्थी मानत होते आणि म्हणाले की एक चांगला लोकप्रतिनिधी होण्यासाठी नेहमीच शिकत राहणे आवश्यक आहे.  
ALSO READ: बिबट्यांना मंत्र्यांवर सोडा.... आदित्य ठाकरे म्हणाले "आम्ही स्वतः वाघ आहोत"
Edited By- Dhanashri Naik
ALSO READ: सरकारचा मोठा निर्णय मनरेगाचे नाव बदलून 'पूज्य बापू ग्रामीण रोजगार योजना' केले

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

नीट पेपरफुटीमागील मुख्य सूत्रधारला पी. व्ही. कुलकर्णी याला पुण्यातून अटक

LIVE: नागपुरतील महावितरण वीज यंत्रणा बळकट करणार

आषाढी वारीसाठी अहिल्यानगर प्रशासन सतर्क,जिल्हा प्रशासनाने मोठी तयारी केली

अमरावती जिल्ह्यात रस्ते अपघातग्रस्तांसाठी पंतप्रधान मदत योजना राबविण्यात आली, १.५ लाख रुपयांपर्यंतचे कॅशलेस उपचार मोफत देणार

विदर्भात १५ जूनपासून शाळा पुन्हा सुरू करण्याच्या निर्णयाला उच्च न्यायालयात आव्हान, शिक्षण विभागाला नोटीस बजावली

पुढील लेख
Show comments