Dharma Sangrah

रखडलेल्या पुनर्विकास प्रकल्पांना मिळणार चालना, राज्य सरकारच्या निर्णय

Webdunia
शुक्रवार, 21 नोव्हेंबर 2025 (13:04 IST)
बीएमसी निवडणुका जाहीर होण्यापूर्वी, राज्य सरकारने एक मोठा निर्णय घेतला आहे. क्लस्टर डेव्हलपमेंट अंतर्गत बांधल्या जाणाऱ्या नवीन इमारतींमधील रहिवाशांसाठी नोंदणी शुल्क माफ करण्याचा निर्णय घेतला आहे.
ALSO READ: महाराष्ट्रातील महाविकास आघाडीतील गोंधळाच्या पार्श्वभूमीवर, खासदार सुप्रिया सुळे यांनी एक महत्त्वपूर्ण विधान केले
आता, क्लस्टर पुनर्विकासासाठी क्षेत्र मर्यादा 400 चौरस फूट वरून 600 चौरस फूट करण्यात आली आहे. परिणामी, 600 चौरस फूट पर्यंतच्या घरांना नोंदणी शुल्क भरावे लागणार नाही. याचा फायदा लाखो मुंबईकरांना होईल.
ALSO READ: महाराष्ट्र सरकारने अधिकाऱ्यांसाठी नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली
महसूल मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी गुरुवारी ही घोषणा केली . मुंबईतील सर्वसामान्यांवरील मोठा आर्थिक भार कमी करण्यासाठी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी हा निर्णय घेतल्याचे बावनकुळे यांनी सांगितले.
 
महसूल विभागाला 18 नोव्हेंबर रोजी नोंदणी महानिरीक्षक आणि स्टेप्स नियंत्रकांकडून मंजुरी मिळाली. या निर्णयामुळे रखडलेल्या क्लस्टर पुनर्विकास योजनेला गती मिळेल आणि जुन्या इमारतींमध्ये राहणाऱ्यांसाठी मोठ्या घरांचे स्वप्न पूर्ण होईल.
ALSO READ: आशिष शेलार म्हणाले महापालिका निवडणुका म्हणजे युती नाही; भाजपने स्वतःला अजित पवारांच्या नेत्यांपासून दूर केले
पूर्वी, जुन्या इमारतींमधील रहिवाशांना पुनर्विकासाद्वारे मिळवलेल्या अतिरिक्त क्षेत्रावर बांधकाम दराने किंवा रेडी रेकनर दराने मुद्रांक शुल्क भरावे लागत असे. तथापि, आता क्लस्टर डेव्हलपमेंटमध्ये पात्र भाडेकरूंना उपलब्ध असलेले मूळ क्षेत्र, अतिरिक्त क्षेत्र आणि अतिरिक्त बांधकाम क्षेत्र सवलतीच्या दराने (म्हणजे भाड्याच्या 112 पट किंवा जे कमी असेल ते) मूल्यांकन केले जाईल.
Edited By - Priya Dixit
 
सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

LIVE: मनोज जरांगे यांचा राज्य सरकारला ३० मे पासून उपोषण करण्याचा अल्टिमेटम

सरकारने माझी सुरक्षा आणि वाहने परत घ्यावीत, खासदार सुप्रिया सुळे यांचे मुख्यमंत्र्यांना आवाहन

सात्विक-चिराग जोडी उपांत्य फेरीत, सिंधू-लक्ष्याचा प्रवास संपला

मनोज जरांगे यांनी महाराष्ट्र सरकारला ३० मे पासून उपोषण सुरू करण्याचा अल्टिमेटम दिला

CBSE बोर्डचा नवा नियम : आता इयत्ता ९वी-१०वी मध्ये तीन भाषा शिकणे अनिवार्य असणार, नियम १ जुलैपासून लागू

पुढील लेख
Show comments