Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

विद्यार्थी पालकाचा शाळेवर बहिष्कार, गांधी पद्धतीने आंदोलन

Webdunia
बुधवार, 25 जुलै 2018 (09:12 IST)
यवतमाळ जिल्ह्याच्या पुसद तालुक्यातील पैनगंगानगर येथील जिल्हा परिषद शाळेत योग्य प्रमाणात विद्यार्थ्यांना शिकविण्यासाठी शिक्षक नसल्याने गावातील पालक आणि शव्यवस्थापन समितीने मागील 7 दिवसापासून विद्यार्थ्यांना शाळेत पाठविणे बंद करून शाळेवर बहिष्कार टाकला आहे.
 
जिल्हा परिषद च्या शाळेत वर्ग 5 ते 10 मध्ये 320 विद्यार्थी शिक्षण घेत आहे येथिल माध्यमिक विद्यालय मध्ये 11 शिक्षकांची पदे मंजूर असतांना केवळ दोन शिक्षक कार्यरत असल्याने विद्यार्थ्यांचे शैक्षणिक नुकसान होत आहे या संदर्भात पालकांनी शिक्षण विभाग कडे वारंवार लेखी निवेदन दिले मात्र शाळेला शिक्षक मिळाले नाही.
 
शाळेत केवळ दोन शिक्षक कार्यरत आहे त्यामुळे विद्यार्थ्यांनचे शैक्षणिक नुकसान होत आहे असे पालकांनी म्हटले मात्र शिक्षण विभागाने कुठलीच दखल घेतली म्हणून पालकांनी विद्यार्थ्यांना शाळेत पाठविणार नाही असा पवित्रा घेतला त्यामुळे पालकांनी आणि गावकऱ्यांनी 7 दिवसापासून विद्यार्थ्यांना शाळेत पाठविणे बंद केले आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

पीरियड पँटी वापरताना या गोष्टी लक्षात ठेवा, संसर्ग होणार नाही

अकबर-बिरबलची कहाणी : वाळूपासून साखर वेगळी करणे

दिवटा - संत समर्थ रामदास

जय भवानी जय शिवाजी ही घोषणा कोणी दिली

आवडीच्या व्यक्तीशी शारीरिक संबंध ठेवण्याचा विचार करत असाल तर या ७ गोष्टी नक्की तपासा

सर्व पहा

नवीन

न्यू इंडिया को-ऑपरेटिव्ह बँक प्रकरणी आरबीआय कडून ग्राहकांना मोठा दिलासा ,रुपये काढण्याची परवानगी

गडचिरोलीत सीआरपीएफ जवानाने स्वतःवर गोळी झाडली,मृत्यू

फ्रान्समधील रशियन वाणिज्य दूतावासात स्फोट, मॉस्कोने म्हटले - दहशतवादी हल्ल्याचे संकेत

भारताने चॅम्पियन्स ट्रॉफीच्या अंतिम सामन्यात पाकिस्तान विरुद्धच्या पराभवाचा बदला घेतला

LIVE: महाराष्ट्रातील वादांच्या लांबलचक यादीवर शरद पवारांचे मोठे विधान

पुढील लेख
Show comments