Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

विद्यार्थी पालकाचा शाळेवर बहिष्कार, गांधी पद्धतीने आंदोलन

Webdunia
बुधवार, 25 जुलै 2018 (09:12 IST)
यवतमाळ जिल्ह्याच्या पुसद तालुक्यातील पैनगंगानगर येथील जिल्हा परिषद शाळेत योग्य प्रमाणात विद्यार्थ्यांना शिकविण्यासाठी शिक्षक नसल्याने गावातील पालक आणि शव्यवस्थापन समितीने मागील 7 दिवसापासून विद्यार्थ्यांना शाळेत पाठविणे बंद करून शाळेवर बहिष्कार टाकला आहे.
 
जिल्हा परिषद च्या शाळेत वर्ग 5 ते 10 मध्ये 320 विद्यार्थी शिक्षण घेत आहे येथिल माध्यमिक विद्यालय मध्ये 11 शिक्षकांची पदे मंजूर असतांना केवळ दोन शिक्षक कार्यरत असल्याने विद्यार्थ्यांचे शैक्षणिक नुकसान होत आहे या संदर्भात पालकांनी शिक्षण विभाग कडे वारंवार लेखी निवेदन दिले मात्र शाळेला शिक्षक मिळाले नाही.
 
शाळेत केवळ दोन शिक्षक कार्यरत आहे त्यामुळे विद्यार्थ्यांनचे शैक्षणिक नुकसान होत आहे असे पालकांनी म्हटले मात्र शिक्षण विभागाने कुठलीच दखल घेतली म्हणून पालकांनी विद्यार्थ्यांना शाळेत पाठविणार नाही असा पवित्रा घेतला त्यामुळे पालकांनी आणि गावकऱ्यांनी 7 दिवसापासून विद्यार्थ्यांना शाळेत पाठविणे बंद केले आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

धोकादायक आजार गुलियन-बॅरे सिंड्रोमचे लक्षणे काय आहे आणि खबरदारी काय घ्याल जाणून घ्या

भारतातील असे एक राज्य जिथे दिसत नाही कुत्रे आणि साप

त्वचेच्या अनेक समस्यांवर पनीरचे पाणी वापरा, जाणून घ्या वापरण्याची पद्धत

दररोज 4 योगासने करा, तुम्ही पूर्णपणे तंदुरुस्त राहाल

साप्ताहिक राशीफल 27जानेवारी 2025 ते 02-02-2025

सर्व पहा

नवीन

LIVE: अजित पवारांनी केली शरद पवारांच्या तब्बेतीची विचारपूस

मनोज जरांगे यांना भेटण्यासाठी पंकजा मुंडे जाणार

जिल्हा वार्षिक योजनेंतर्गत जळगावला 730 कोटींचा निधी मंजूर

अजित पवारांनी शरद पवारांना फोन करुन तब्बेतीची विचारपूस केली

इस्रायलकडून युद्धबंदी कराराचे उल्लंघन, गाझा पट्टीवर गोळीबारात एक पॅलेस्टिनी ठार

पुढील लेख
Show comments