Marathi Biodata Maker

उदय सामंत यांनी ठाकरे गटावर निशाणा साधला, म्हणाले- जनतेला खरी शिवसेना कळली आहे

Webdunia
शुक्रवार, 7 फेब्रुवारी 2025 (21:12 IST)
महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीच्या निकालानंतर विरोधी पक्षातील अनेक नेत्यांनी पक्ष बदलण्याची पूर्ण तयारी केली आहे.मंत्री उदय सामंत यांनी शुक्रवारी दावा केला की विरोधी पक्षातील उद्धव बाळासाहेब ठाकरे शिवसेनेचे अनेक नेते एकनाथ शिंदे शिवसेनेच्या संपर्कात आहेत आणि त्यांना टप्प्याटप्प्याने पक्षात सामील केले जाईल.
ALSO READ: महाराष्ट्र मतदार यादीतील गैरव्यवहाराच्या आरोपांवर निवडणूक आयोगाने दिली प्रतिक्रिया
ही खरी शिवसेना आहे, जी संस्थापक बाळ ठाकरे यांच्या तत्वांना पुढे नेत आहे, हे जनतेला समजले आहे.
मंत्री म्हणाले की, अनेक लोक पक्षाशी संपर्क साधत आहेत आणि ते टप्प्याटप्प्याने शिवसेनेत सामील होतील हे निश्चित आहे. उदय सामंत म्हणाले.
ALSO READ: वाळू माफियांबद्दल मंत्री राधाकृष्ण विखे पाटील यांच्या वक्तव्याविरुद्धची याचिका मुंबई उच्च न्यायालयाने फेटाळली
एकनाथ शिंदे यांनी 2022 मध्ये तत्कालीन मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्याविरुद्ध बंड केले होते, त्यानंतर शिवसेना दोन गटात विभागली गेली आणि महाविकास आघाडी सरकार कोसळले. एकनाथ शिंदे गटाला शिवसेना हे नाव आणि धनुष्यबाण हे निवडणूक चिन्ह मिळाले, तर ठाकरे गटाला मशाल हे निवडणूक चिन्ह देऊन शिवसेना (UBT) असे नाव देण्यात आले. शिवसेना ही सत्ताधारी महायुती आघाडीचा भाग आहे ज्यामध्ये भारतीय जनता पक्ष (भाजप) आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (राष्ट्रवादी) यांचाही समावेश आहे, तर शिवसेना (यूबीटी) ही विरोधी महाविकास आघाडीचा घटक पक्ष आहे.
Edited By - Priya Dixit 
ALSO READ: नागपूरमध्ये लाच घेतांना महिला पोलीस अधिकारीला एसीबीने रंगेहात पकडले

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

वडील जिवंत असताना मुलाने ही ५ कामे करू नयेत, हिंदू धर्मात मुलांसाठी खास नियम

Tips for storing lemon pickles लिंबाचे लोणचे वर्षानुवर्षे या पारंपारिक पद्धतींने साठवा

प्रेम म्हणजे नक्की काय असतं? शब्दांच्या पलीकडचं एक नातं!

Valentine's Week Full Calendar 2026 व्हॅलेंटाईन वीकचे ७ दिवस: रोज काय खास करावं? जाणून घ्या संपूर्ण वेळापत्रक

२०२७ पर्यंत 'मंगळ' देणार मोदींना बळ; त्यानंतर भारतीय राजकारणात कोणाचा सूर्योदय?

सर्व पहा

नवीन

मानव-वाघ संघर्ष; महाराष्ट्रातील अभयारण्याबाहेरील वाघांसाठी ५.४० कोटी रुपये मंजूर

दक्षिण मुंबईतील नेव्ही डॉकयार्डमध्ये रात्री उशिरा भीषण आग लागली

LIVE: महाराष्ट्रातील अभयारण्याबाहेरील वाघांसाठी पहिल्यांदाच ५.४० कोटी मंजूर

मुंबई विमानतळावर मोठी कारवाई; १८ कोटी रुपयांचे ड्रग्ज आणि सोने जप्त

IND vs NAM दिल्लीत इशान किशनने धुमाकूळ घातला, भारताने T20 विश्वचषकात सर्वोच्च पॉवरप्ले स्कोअर केला

पुढील लेख
Show comments