rashifal-2026

भारत कधी हल्ला करेल? आता अब्दुल बासित यांनी तारीख सांगितली

Webdunia
मंगळवार, 6 मे 2025 (12:35 IST)
भारत आणि पाकिस्तानमधील तणाव सतत शिगेला पोहोचत आहे. दरम्यान पाकिस्तानचे मंत्री अताउल्लाह तरार यांच्यानंतर आता अब्दुल बासित यांनी दावा केला आहे की भारत लवकरच पाकिस्तानवर हल्ला करेल. अब्दुल बासित हे भारतात पाकिस्तानचे उच्चायुक्त होते आणि त्यांनी दिल्लीत बराच काळ घालवला आहे. बासित यांच्या मते, भारत 'मर्यादित दुर्दैवी' कारवाई करेल. तो रशियातील विजय दिनाचा उत्सव आज संपण्याची वाट पाहत होता. त्यांनी दावा केला की भारताचा हल्ला १० किंवा ११ मे रोजी होईल. पाकिस्तान भारताने हल्ला करावा अशी आतुरतेने वाट पाहत आहे कारण तो त्याच्या तयारीत आपली संसाधने अत्यंत वाया घालवत आहे. भारताच्या पाणीपुरवठ्याच्या संपामुळे त्याची स्थिती बिकट होत चालली आहे.
 
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारताने पाकिस्तानविरुद्ध अनेक कठोर निर्णय घेतले आहेत. सिंधू पाणी करार रद्द झाल्यापासून, अनेक पाकिस्तानी मंत्र्यांनी भारताला सतत अणुहल्ल्याच्या धमक्या दिल्या आहेत. दहशतवादी हल्ल्यानंतर पाकिस्तानचे माहिती आणि प्रसारण मंत्री अताउल्लाह तरार यांनीही एका मुलाखतीत म्हटले होते की, जर भारताने पाणी थांबवले तर आमच्याकडेही पर्याय आहेत. पाकिस्तान हा अणुशक्तीचा देश आहे, आम्हाला स्वतःचे रक्षण करण्याचा अधिकार आहे.
ALSO READ: 'नियमांप्रमाणे वागा नाहीतर...' अमेरिकेचा ग्रीन कार्डधारकांना इशारा, स्थलांतरित पुन्हा तणावात
अनेक मंत्र्यांनी धमकी दिली आहे
पहलगामच्या बैसरन खोऱ्यातील हल्ल्यानंतर भारत आणि पाकिस्तानमध्ये पुन्हा युद्ध होण्याची शक्यता आहे. पाकिस्तानचे संरक्षण मंत्री आणि परराष्ट्र मंत्री यांनीही यापूर्वी भारताला धमकी दिली आहे की जर भारताने हल्ला केला तर पाकिस्तान अणुहल्ला करेल. याशिवाय रशियातील पाकिस्तानी राजदूत मोहम्मद खालिद जमाली यांची मुलाखतही बाहेर आली. जर भारताने पाकिस्तानवर हल्ला केला किंवा सिंधू नदीचे पाणी थांबवले तर पाकिस्तान केवळ पारंपारिक शस्त्रांनीच नव्हे तर अण्वस्त्रांनीही प्रत्युत्तर देईल, असे त्यांनी म्हटले आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

कुंभ राशीत शुक्राचे आगमन, या ५ राशींचे नशीब पालटणार, संपत्ती आणि रोमान्सचे योग!

हृदयविकाराच्या या सुरुवातीच्या लक्षणांबद्दल प्रत्येक व्यक्तीला माहिती असायला हवी

Essay on Growing Population वाढती लोकसंख्या: एक गंभीर समस्या

विंड चाइम वाऱ्याच्या आवाजातून शांत आणि सकारात्मक वातावरण निर्माण करतात

अर्ध नारीश्वर अष्टकम Ardhanareeswara Ashtakam

सर्व पहा

नवीन

LIVE: उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र तेजस ठाकरे यांची प्रकृती बिघडली, रुग्णालयात दाखल

नागपूरमध्ये एका उघड्या नाल्यात एका 3 वर्षाच्या मुलाचा मृतदेह आढळला

टिपू सुलतान इंग्रजांशी लढताना शहीद झाले, ओवैसींचा भाजपवर हल्लाबोल

नागपूर गुन्हे शाखेने पॉश परिसरातील 4 क्रिकेट बुकींना अटक केली

उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र तेजस ठाकरे यांची प्रकृती बिघडली, रुग्णालयात दाखल

पुढील लेख
Show comments