Marathi Biodata Maker

अमेरिकन ओपनमध्ये शारापोव्हा, व्हीनस, मुगुरुझा तिसऱ्या फेरीत

Webdunia
शुक्रवार, 1 सप्टेंबर 2017 (12:18 IST)
माजी विम्बल्डन विजेती मारिया शारापोव्हा, माजी विजेती व्हीनस विल्यम्स आणि ग्रॅंड स्लॅम विजेती गार्बिन मुगुरुझा या प्रमुख मानांकितांनी आपापल्या प्रतिस्पर्ध्यांवर वेगवेगळ्या शैलीत मात करताना अमेरिकन ओपन टेनिस स्पर्धेतील महिला एकेरीत तिसरी फेरी गाठली. तसेच 13वी मानांकित पेट्रा क्‍विटोव्हा, 18वी मानांकित कॅरोलिन गार्सिया, 16वी मानांकित ऍनेस्तेशिया सेवास्तोव्हा आणि 31वी मानांकित मॅग्दालेना रिबारिकोव्हा या मानांकितांनीही चमकदार विजयांसह तिसरी फेरी गाठली.
 
मात्र पाचवी मानांकित कॅरोलिन वोझ्नियाकी, 11वी मानांकित डॉमिनिका सिबुल्कोव्हा, 22वी मानांकित शुआई पेंग आणि 29वी मानांकित मिरजाना ल्युकिक बॅरोनी या मानांकितांचे आव्हान दुसऱ्याच फेरीत संपुष्टात आले. एकेटेरिना माकारोव्हाने वोझ्नियाकीला 6-2, 7-8, 6-1 असे चकित केले. तर स्लोन स्टीफन्सने सिबुल्कोव्हावर 6-2, 5-7, 6-3 अशी झुंजार मात केली. डोना वेकिकने शुआई पेंगला 6-0, 6-2 असे चकित करीत आगेकूच केली.
 
मारिया शारापोव्हाला सलग दुसऱ्या फेरीत तीन सेटपर्यंत झुंज द्यावी लागली. पहिल्याच फेरीत द्वितीय मानांकित सिमोना हालेपला पराभूत करणाऱ्या शारापोव्हानो तिमिया बाबोलसवर 6-7, 6-4, 6-1 अशी मात केली. तर व्हीनसने ओसीन डॉडिनला 7-5, 6-4 असे पराभूत केले. मुगुरुझाने यिंग यिंग दुआनचा 6-4, 6-0 असा फडशा पाडला. तर पेट्रा क्‍विटोव्हाने ऍलिझ कॉर्नेटचा 6-1, 6-2 असा धुव्वा उडवीत तिसरी फेरी गाटली.
 
त्याआधी सहावा मानांकित डॉमिनिक थिएम, सातवा मानांकित ग्रिगोर दिमित्रोव्ह, नववा मानांकित डेव्हिड गॉफिन, 15वा मानांकित टॉमस बर्डिच या प्रमुख मानांकितांनी चमकदार विजयाची नोंद करताना पुरुष एकेरीत विजयी सलामी दिली. तर चतुर्थ मानांकित एलिना स्विटोलिना, आठवी मानांकित स्वेतलाना कुझ्नेत्सोव्हा, 10वी मानांकित ऍग्नेस्का रॅडवान्स्का, 17वी मानांकित एलेना व्हेस्निना, विसावी मानांकित कोको वान्डेवाघे आणि 25वी मानांकित दारिया गाव्हरिलोव्हा या मानांकितांनीही आपापल्या प्रतिस्पर्ध्यांना नमविताना महिला एकेरीच्या दुसऱ्या फेरीत प्रवेश केला.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Rangpanchami 2026 Wishes In Marathi रंगपंचमीच्या हार्दिक शुभेच्छा

इराण-इस्रायल युद्ध: भविष्य मालिका यांच्या भविष्यवाण्या खऱ्या ठरण्याची वेळ आली का?

Women's Day 2026 Speech in Marathi महिला दिन भाषण मराठी

कोपर आणि काळ्या गुडघ्यासाठी घरगुती उपाय

शरीरासाठी एकाच वेळी किती अन्न खावे? अति खाण्याचे 'हे' गंभीर दुष्परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

नवीन

LIVE: मुंबईत एटीएस ने गोवंडी-कुर्ला येथून 4 संशयितांना ताब्यात घेतले

National Safety Day2026: राष्ट्रीय सुरक्षा दिनाचा इतिहास, महत्त्व आणि आपली जबाबदारी

६०० हून अधिक भारतीयांना घेऊन दोन विशेष विमाने दिल्लीत दाखल, ऑपरेशन सुरू

वर्धा-चंद्रपूर सीमेवर वाळू माफियां मधील टोळीयुद्धात भारतीय जनता पक्षाचे नेते भरत नागपाल यांची निर्घृण हत्या

पश्चिम आशियातील तणावामुळे टेनिस स्टार डॅनिल मेदवेदेव दुबईत अडकले

पुढील लेख
Show comments