Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

French Open:राफेल नदाल फ्रेंच ओपन जिंकणारा सर्वात वयस्कर खेळाडू ठरला, 14 व्यांदा विजेतेपद पटकावले

Webdunia
सोमवार, 6 जून 2022 (21:19 IST)
French Open:राफेल नदालने फ्रेंच ओपन 2022 मध्ये विजेतेपद पटकावून अनेक विक्रम आपल्या नावावर केले आहेत. त्याने सर्वाधिक 14व्यांदा ही स्पर्धा जिंकली आहे. यासह तो सर्वाधिक 22 ग्रँडस्लॅम जिंकणारा खेळाडू ठरला आहे. त्याने रॉजर फेडरर आणि नोव्हाक जोकोविचपेक्षा दोन ग्रँडस्लॅम जास्त जिंकले आहेत. 36 वर्षीय नदाल फ्रेंच ओपन जिंकणारा सर्वात वयस्कर खेळाडू ठरला आहे. 
 
नदाल फ्रेंच ओपनमध्ये दुखापतीसह आला होता आणि त्याच्या फिटनेसवरही प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले जात होते. या हंगामात त्यांना एकही विजेतेपद मिळवता आले नाही. अशा स्थितीत जगातील पाचव्या क्रमांकाच्या खेळाडूच्या विजयावर सगळ्यांनाच शंका होती, पण नदालने सगळ्यांनाच चुकीचे दाखवत विजेतेपद पटकावले. 
 
फ्रेंच ओपनमध्ये नदालने हा खास विक्रम केला 
 
* टेनिसमधील महान खेळाडूंपैकी एक असलेल्या पीट सॅम्प्रासने आपल्या कारकिर्दीत एकूण 14 ग्रँडस्लॅम जिंकले. नदाल एकट्या फ्रेंच ओपनमध्ये 14 वेळा चॅम्पियन बनला आहे. 
 
* नदालने वयाच्या 36 व्या वर्षी फ्रेंच ओपन पुरुष एकेरीचे विजेतेपद जिंकले आणि जेतेपद पटकावणारा सर्वात वयस्कर खेळाडू ठरला. त्याने वयाच्या 34 वर्षे 305 दिवसांत विजेतेपद पटकावणाऱ्या आंद्रेस जिमेनोचा विक्रम मोडला. 
 
* नदालने नोव्हाक जोकोविचच्या विक्रमाशी बरोबरी केली आणि वयाच्या 30 व्या वर्षापासून आठवे ग्रँड स्लॅम जिंकले. 
 
* रोलँड गॅरोसच्या अंतिम फेरीत एकापेक्षा जास्त सेट न गमावण्याचा विक्रम नदालच्या नावावर आहे. यावेळी त्याने अंतिम फेरीत एकही सेट गमावला नाही. 
नदालने रोलँड गॅरोस येथे 112 सेट जिंकले आहेत, तर त्याला फक्त तीन पराभव पत्करावे लागले आहेत.
 
* नदालने कारकिर्दीत प्रथमच ऑस्ट्रेलियन ओपन आणि फ्रेंच ओपनचे विजेतेपद एकाच वर्षी जिंकले. 
 
* केवळ तीन सेट गमावून नदालने कारकिर्दीत चौथ्यांदा फ्रेंच ओपन जिंकले. यापूर्वी 2005, 2006 आणि 2011 मध्येही तो केवळ तीन सेट गमावून चॅम्पियन बनला होता. 
 
* नदालने 1 जून रोजी 2005 मध्ये पहिल्यांदा फ्रेंच ओपन जिंकले आणि 2022 मध्ये 1 जून रोजी 14व्यांदा विजेतेपद पटकावले. 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

महादेवाने स्वतःचे सासरे दक्ष प्रजापतीचे शीर का कापले? कथा वाचा

सूर्य शांती : सूर्य ग्रहाला प्रसन्न करण्यासाठी 5 विशेष उपाय

या लोकांना संधिवात होण्याचा सर्वाधिक धोका असतो! 5 महत्त्वाच्या टिप्स जाणून घ्या

उत्कटासन करण्याचे 6 फायदे जाणून घ्या

प्रेरणादायी कथा : श्रावण बाळाची गोष्ट

सर्व पहा

नवीन

LIVE: राष्ट्रवादीचे नेते छगन भुजबल यांना सर्वोच्च न्यायालया कडून मोठा दिलासा

राष्ट्रवादीचे नेते छगन भुजबळ यांची मनी लाँड्रिंग प्रकरणात सर्वोच्च न्यायालयाने ईडीची याचिका फेटाळली

नवाब मलिक यांना दिलासा,ॲट्रॉसिटी कायद्या प्रकरणी मुंबई पोलिस क्लोजर रिपोर्ट दाखल करणार

प्रज्ञानंदने देशबांधव हरिकृष्ण, गुकेश आणि अर्जुन इरिगेसी यांचा पराभव केला

विराट कोहली 12 वर्षांनंतर देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये पुनरागमन करण्यासाठी सज्ज,खेळणार रणजी सामना

पुढील लेख
Show comments