suvichar

थॉमस कपमध्ये भारतीय पुरुष संघाचे नेतृत्व लक्ष्य सेन करणार तर उबर कपची जबाबदारी पीव्ही सिंधू सांभाळणार

Webdunia
मंगळवार, 24 मार्च 2026 (20:43 IST)
भारताने पुढील महिन्यात होणाऱ्या थॉमस कप आणि उबर कपसाठी पुरुष आणि महिला संघांची घोषणा केली आहे. थॉमस कपमध्ये लक्ष्य सेन भारतीय संघाचे नेतृत्व करेल, तर उबर कपची जबाबदारी पीव्ही सिंधूवर असेल.
ALSO READ: दक्षिण आफ्रिका मालिकेसाठी भारतीय महिला संघ जाहीर, अनुष्का शर्माला पहिल्यांदाच स्थान मिळाले
ऑल इंग्लंड स्पर्धेतील उपविजेता लक्ष्य सेन पुढील महिन्यात होणाऱ्या थॉमस कप बॅडमिंटन स्पर्धेत भारतीय पुरुष संघाचे नेतृत्व करेल, तर माजी विश्वविजेती पीव्ही सिंधू आणि उदयोन्मुख खेळाडू उन्नती हुडा उबर कपमध्ये भारताच्या संघाचे नेतृत्व करतील.
 
भारतीय बॅडमिंटन संघटनेने २०२२ च्या थॉमस कपमध्ये ऐतिहासिक विजय मिळवणाऱ्या संघातील बहुतांश खेळाडूंना कायम ठेवले आहे. २४ एप्रिल ते ३ मे दरम्यान डेन्मार्कच्या हॉर्सेन्स येथे होणाऱ्या स्पर्धेसाठी संघाने सेन, किदाम्बी श्रीकांत, एच. एस. प्रणॉय आणि पुरुष दुहेरीतील सात्विकसाईराज रंकीरेड्डी व चिराग शेट्टी या जोडीला कायम ठेवले आहे. वरिष्ठ स्तरावरील सातत्यपूर्ण कामगिरीनंतर युवा बॅडमिंटनपटू आयुष शेट्टीला संघात प्रथमच स्थान मिळाले आहे. पुरुष संघात २०२२ च्या विजेत्या संघाचा सदस्य एम. आर. अर्जुन याचेही पुनरागमन झाले आहे, जो दुखापतीतून सावरला असून नवोदित हरिहरन आमसाकरुणनसोबत दुहेरी संघात सामील झाला आहे. २०२२ च्या दुहेरी संघाचा सदस्य ध्रुव कपिला देखील संघात आहे, तर किरण जॉर्ज एकेरीमध्ये अतिरिक्त ताकद देईल.
 
उबर कपमध्ये सिंधू-हुडा आव्हान देणार
उबर कपमध्ये, २०१९ ची विश्वविजेती सिंधू, अव्वल दुहेरी जोडी गायत्री गोपीचंद आणि त्रिशा जॉली यांच्यासोबत भारताच्या आव्हानाचे नेतृत्व करेल. भारतीय संघ गेल्या वेळी उपांत्य फेरीत पोहोचला होता आणि यावेळी त्या कामगिरीत सुधारणा करण्याचे लक्ष्य असेल. उन्नती हुड्डासोबत देविका सिहाग, इशारानी बरुआ आणि किशोरवयीन तन्वी शर्मा यांसारख्या तरुण प्रतिभांचा समावेश आहे.
 
भारतीय संघ पुढीलप्रमाणे  
पुरुष: लक्ष्य सेन, आयुष शेट्टी, किदाम्बी श्रीकांत, एच.एस. प्रणॉय, किरण जॉर्ज, सात्विकसाईराज रँकीरेड्डी, चिराग शेट्टी, हरिहरन अंस्कारुनन, एमआर अर्जुन, ध्रुव कपिला.
 
महिला: पीव्ही सिंधू, उन्नती हुडा, तन्वी शर्मा, देविका सिहाग, इसरानी बरुआ, त्रिशा जॉली, गायत्री गोपीचंद, कविप्रिया सेल्वम, सिमरन सिंघी, तनिषा क्रास्टो.
ALSO READ: कोनेरू हम्पीने कॅन्डिडेट्स स्पर्धेतून माघार घेतले
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

10th results कमी गुणांमुळे तणावाखाली येऊन विद्यार्थ्यांची आत्महत्या; धाराशिव मधील घटना

पुण्यात पतीसोबत झालेल्या भांडणानंतर इमारतीच्या आठव्या मजल्या वरून उडी घेऊन पत्नीची आत्महत्या

LIVE: सुप्रिया सुळे यांच्या गाडीला भरधाव वेगाच्या वाहनाने धडक दिली

मुंबईत मराठी न येणाऱ्या रिक्षाचालकांसाठी भाजपची मराठी शाळा, विशेष दोन पानी माहितीपुस्तिकेचे वाटप

"माझ्या कामाचा ९० टक्के भाग समाजसेवा आहे, त्यामुळे मला प्रचार करण्याची गरज वाटत नाही,"- नितीन गडकरी

पुढील लेख
Show comments