Festival Posters

Budget 2020-21 : 'GST'ची सुधारित आवृत्ती एप्रिलपासून लागू

Webdunia
शनिवार, 1 फेब्रुवारी 2020 (12:28 IST)
वस्तू आणि सेवा कराची अर्थातच GSTची सुधारित आवृत्ती येत्या एप्रिलपासून लागू केली जाईल, अशी घोषणा अर्थसंकल्पी भाषणादरम्यान अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांनी संसदेत केली. ही प्रणाली सुधारित आणि सुटसुटीत असेल असे देखील सांगण्यात आले.
 
मागील दोन वर्ष 'जीएसटी'ने आव्हानांचा सामना केला असून बदल करण्यासाठी जीएसटी परिषदेने काम केलं. देशात 2017 मध्ये जीएसटी लागू झाला होता. जीएसटीचे अडथळे दूर करण्याचे प्रयत्न जीएसटी कॉन्सिलकडून केले जात असल्याचस त्यांनी सांगितले. 
 
आतापर्यंत आपल्याला नवीन 16 लाख करदाते मिळाले असल्याचे माहिती देखील सीतारामन यांनी दिली. जीएसटीमधील कपातीमुळे ग्राहकांचे जवळपास 1 लाख कोटी वाचले असा दावा सीतारामन यांनी केला. जीएसटी कपातीमुळे दरमहा एका कुटुंबाची 4 टक्के बचत झाल्याची त्या म्हणाल्या. जीएसटीने देशाला एक केले कारण वन टॅक्स वन नेशनची संकल्पना जीएसटीने दृढ झाली. वस्तूंवरील कर कमी झाला, लघू आणि मध्यम उद्योगांना फायदा झाला. 
 
अर्थव्यवस्थेसाठी जीएसटी ऐतिहासिक ठरला. या एप्रिल महिन्यापासून जीएसटी परतावा भरण्याची नवी सोपी प्रणाली आणणार असे अर्थमंत्री यांनी सांगितले.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

देवाची पूजा करतांना कोणते स्तोत्र आवर्जून म्हणावे?

घरात धार्मिक कार्य करतांना कोणती काळजी घ्यावी?

तुमच्या मोबाईल क्रमांकाचा शेवटचा अंक तुमच्यासाठी शुभ आहे का?

Sanskrit Baby Girl Names चैत्र गौरी निमित्त खास! मुलींसाठी गौरी पासून प्रेरित २० नावे अर्थासहित

Delayed Periods २ महिन्यांपासून मासिक पाळी आली नाही? घाबरू नका, स्वयंपाकघरातील हे ५ पदार्थ करतील कमाल

सर्व पहा

नवीन

LIVE: मोहन भागवत यांनी गंगाधर राव डायग्नोस्टिक सेंटरचे उद्घाटन केले

नाशिक पोलिसांनी अशोक खरातचा माज उतरवला

नाशिकच्या हर्षवर्धन सदगीरने महाराष्ट्र केसरीचे विजेतेपद पटकावले

अमेरिकी सरकारचा मोठा निर्णय; सोन्याच्या नाण्यांवर ट्रम्प यांचे चित्र छापले जाणार

मध्य पूर्वेतील संकटाच्या पार्श्वभूमीवर पंतप्रधान मोदींनी विविध मुद्द्यांवर चर्चा करण्यासाठी उच्चस्तरीय बैठक घेतली

पुढील लेख
Show comments