Festival Posters

Coorg कुर्ग: स्कॉटलंड ऑफ इंडिया

Webdunia
गुरूवार, 4 एप्रिल 2024 (09:45 IST)
स्कॉटलंड ऑफ इंडिया नावाने ओळखल्या जाणार्‍या कुर्गबद्दल म्हटले जातं की राम आणि लक्ष्मण सीतेला शोधत येथून निघाले होते.
 
म्हैसूर हून 120 किमी दूर स्थित कुर्ग म्हणजेच कोडागू. याचा अर्थ झोपलेल्या पर्वतावरील धुंध जंगल. कर्नाटकाच्या पश्चिम घाटात वसलेल्या या ठिकाण्यावर वातावरणात गारवा आहे. या शांत आणि थंडगार हिलस्टेशनावर पाहण्यासारखं खूप जागा आहेत.
 
येथे राजा सीट पार्क: जेथे कॉफीचे झाडं पाहायला मिळतात
कुशालनगर: तिबेटी मॉनेस्ट्री जेथे लाल आणि सोनेरी रंगाच्या पोषकांमध्ये संन्यासी दिसतात
निसारगधमा: नदीवर तयार केलेले स्पॉट
तलाकावेरी:‍ जिथून कावेरी नदीचा उद्भव होतो. येथील तीर्थ कुंडात स्नान करून लोकं जवळच प्रतिष्ठित शिवलिंगाची पूजा करतात. कावेरी नदीवर वॉटर राफ्टिंग केली जाऊ शकते.
इरूप्पू धबधबा: असे मानले आहे की राम आणि लक्ष्मण येथे सीतेला शोधत आले होते.
नागरहोल वाइल्डलाइफ सेंचुरी: येथे अनेक प्रकाराचे पशू आणि पक्षी बघायला मिळतात.
याव्यतिरिक्त ओंमकारेश्वर मंदिर, अब्बी फॉल्स, आणि इतर स्थळे प्रसिद्ध आणि दर्शनीय आहेत.
 
कसे पोहचाल: येथून जवळीक एअरपोर्ट मंगलोर (135 किमी) आणि बंगळुरु (250 किमी) आहे. म्हैसूर रेल्वे स्थानक (120 किमी) आणि मंगलोर आहे. बंगळुरु, म्हैसूर, मंगलोर आणि हसन (किमान 150 किमी) हून नियमित बस सेवा आणि टॅक्सी उपलब्ध असतात.
 
काय खरेदी करावी: कॉफी, मध, अंजीर, मसाले, ‍वेलची, काळे मिरे, अननसचे पापड, संत्रे. येथील सिल्क साड्यादेखील प्रसिद्ध आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

सुभेदार' मालिकेत बबली दीदीच्या भूमिकेत मोना सिंगचा नवा अवतार

'तुंबाड २' मध्ये नवाजुद्दीन सिद्दीकीची एन्ट्री; 'हस्तर'च्या रहस्यमय जगात साकारणार महत्त्वाची भूमिका!

या चित्रपटांमध्ये रश्मिका मंदान्ना आणि विजय देवरकोंडा एकत्र दिसणार

रश्मिका मंदान्ना आणि विजय देवरकोंडा यांच्या लग्नानिमित्त भारताच्या २३ शहरांमध्ये मिठाई वाटण्यात आली

राजपाल यादवने सुरु केला नवीन यूट्यूब चैनल

सर्व पहा

नवीन

"हा माझा शेवटचा व्लॉग आहे," म्हणाले-बिग बॉस १७ फेम अनुराग डोवाल

Best Beaches Mumbai भेट देण्यासाठी मुंबईजवळील सर्वोत्तम समुद्रकिनारे

सोनू सूद पुन्हा एकदा तारणहार बनला; दुबईमध्ये अडकलेल्या प्रवाशांसाठी मोफत राहण्याची व्यवस्था

लग्नाच्या रिसेप्शनमध्ये रश्मिका मंदाना लाल साडीत दिसली, तर विजय देवरकोंडा पांढऱ्या रंगाच्या पोशाखात दिसला देखणा

अभिनेत्री वर्षा उसगावकर यांची ४७ लाखांची फसवणूक; निर्माता अविनाश जाधवांविरुद्ध गुन्हा दाखल

पुढील लेख
Show comments