Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

Anushka Sharma करप्रकरणी अनुष्का शर्मा हायकोर्टात गेली, आधी फटकारले; आता ऐकण्यासाठी तयार

Webdunia
गुरूवार, 12 जानेवारी 2023 (16:33 IST)
मुंबई : अनुष्का शर्माने विक्रीकर विभागाच्या नोटिशीला आव्हान देणारी याचिका मुंबई उच्च न्यायालयात दाखल केली आहे. विक्रीकर विभागाने 2012-13 आणि 2013-14 या वर्षांच्या थकित कराच्या वसुलीसाठी अभिनेत्रीला नोटीस बजावली होती. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अनुष्का शर्माने तिच्या टॅक्स कन्सल्टंटच्या मदतीने गेल्या महिन्यात 2 याचिका दाखल केल्या होत्या.
 
ANI ने या प्रकरणाबाबत ट्विट केले आहे की, 'मुंबई उच्च न्यायालयाने अनुष्का शर्माच्या याचिकेवर सुनावणी करण्यास सहमती दर्शवली आहे. या अभिनेत्रीने एका याचिकेद्वारे विक्रीकर विभागाच्या कारवाईला आव्हान दिले आहे. अनुष्काच्या याचिकेबाबत न्यायालयाने प्रतिवादींना नोटीस पाठवली आहे. आता या प्रकरणी 6 फेब्रुवारीला सुनावणी होणार आहे. मुंबई उच्च न्यायालयाने सेल टॅक्स विभागाला या याचिकेवर तीन आठवड्यांत उत्तर देण्यास सांगितले असून, या प्रकरणाची सुनावणी 6 फेब्रुवारीपर्यंत पुढे ढकलली आहे.
 
अहवालांवर विश्वास ठेवला तर, न्यायालयाने अनुष्का शर्माला मागील सुनावणीत फटकारले. कोर्टाने म्हटले होते की त्यांनी कर सल्लागाराद्वारे याचिका दाखल करण्याचे प्रकरण कधीही ऐकले नाही किंवा पाहिले नाही. कोर्टाने अनुष्का शर्माच्या वकिलाला विचारले की अभिनेत्री स्वतः याचिका का दाखल करू शकत नाही?
 
34 वर्षीय अनुष्काने सेल टॅक्स विभागाच्या आदेशाविरोधात टॅक्सेशन कन्सल्टंटमार्फत याचिका दाखल करून 2012-13 आणि 2013-14 ची थकबाकी भरण्याची मागणी केली होती. अभिनेत्रीने वकिलामार्फत दाखल केलेल्या याचिका मागे घेत स्वत: नवी याचिका दाखल केली आहे.
Edited by : Smita Joshi 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

पूनम पांडे जाणार महाकुंभाला, नेटकऱ्यांनी ट्रोल केले

देवा' मध्ये शाहिद कपूरची दुहेरी भूमिका आहे का?

ममता कुलकर्णी किन्नर आखाड्याची महामंडलेश्वर का बनली? हॉट अभिनेत्रीच्या या निर्णयामागील कारण जाणून घ्या

पंकज उधास यांना पद्मभूषण पुरस्कार मिळाल्याबद्दल मुलीने व्यक्त केली कृतज्ञता, सरकारचे आभार मानले

जाट'ची रिलीज डेट फायनल, सनी देओल या दिवशी अक्षय कुमारशी भिडणार

सर्व पहा

नवीन

संगीतकार प्रीतम यांच्या ऑफिसातून 40 लाख रुपये चोरून ऑफिस बॉय फरार

करिना कपूरची नवीन पोस्ट समोर आली,लग्न आणि घटस्फोटाबद्दल लिहिले

प्राचीन उदयगिरी आणि खंडगिरी लेण्या भुवनेश्वर

अभिनेता नवाजुद्दीन सिद्दीकीच्या 'आय एम नॉट अ‍ॅक्टर' या चित्रपटाचा ट्रेलर रिलीज

Propose Day Special प्रेम व्यक्त करण्यासाठी भारतातील हे 5 उत्तम ठिकाण

पुढील लेख
Show comments