rashifal-2026

राज्यात कोरोनाच्या नवीन प्रकरणांमध्ये किंचित वाढ, तर 285 मृत्युमुखी

Webdunia
बुधवार, 2 जून 2021 (22:59 IST)
महाराष्ट्रात कोरोना विषाणूची 15169 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली आहेत. यासह, राज्यात गेल्या 24 तासात कोरोना विषाणूमुळे 285 लोकांचा मृत्यू झाला आहे. नव्या घटनेच्या तुलनेत जवळपास दुप्पट लोक बरे झाले आहेत ही दिलासाची बाब आहे. मंगळवारच्या तुलनेत राज्यात कोरोना विषाणूच्या नवीन घटनांमध्ये किंचित वाढ झाली आहे.
 
आरोग्य विभागा कडून मिळालेल्या माहितीनुसार, बुधवारी राज्यात कोरोनामुळे 29,270 लोक बरे झाले आहेत. यासह राज्यातील कोरोना विषाणूचा  रिकव्हरी दर 94.54 टक्क्यांवर पोहोचला आहे.सध्या राज्यात 16,87643 लोक होम क्वारंटाईनमध्ये आहेत तर 7418लोक संस्थेच्या अंतर्गत वेगळे ठेवण्यात आले आहेत.
मंगळवारी राज्यात कोरोना विषाणूचे 14,123 नवीन रुग्ण आढळले तर 477 लोकांचा बळी गेला.
त्याचवेळी मुंबई हायकोर्टाने बुधवारी म्हटले आहे की, केंद्राने महाराष्ट्रात पाठविलेले कोणतेही व्हेंटिलेटर सदोष असतील तर ते बदलले जावेत. कोविड -19 च्या रूग्णांवर अशे व्हेंटिलेटर वापरण्यास परवानगी देऊ शकत नाही, असे कोर्टाने आवर्जून सांगितले. 
कोविड -19 साथीच्या रोगासंदर्भात विविध विषयांवर दाखल केलेल्या याचिकांवर सुनावणी करताना उच्च न्यायालयाच्या औरंगाबाद खंडपीठाचे न्यायमूर्ती आर.व्ही. गुगे आणि न्यायमूर्ती बी.यू. देबद्वार यांनी गेल्या आठवड्यात राज्य सरकारतर्फे बाजू मांडत फिर्यादी डी.आर. काळे यांनी कोर्टाला सांगितले होते की, मराठवाड्यातील रुग्णालयांना केंद्राकडून पुरविण्यात येणाऱ्या  100 हून अधिक व्हेंटिलेटर सदोष असून त्यामुळे ते वापरता येणार नाहीत. 
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

"मला मुख्यमंत्र्यांची दया येते," उद्धव ठाकरे यांनी फडणवीसांवर निशाणा साधला

LIVE: उद्धव ठाकरे यांनी मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्यावर मंत्रिमंडळातील "भ्रष्ट" सहकाऱ्यांना संरक्षण देण्याचा आरोप केला

पैसे दुप्पट करण्यासाठी तीन जणांनी जीव गमावला! तांत्रिक विधीदरम्यान झालेल्या गूढ मृत्यूंमुळे खळबळ

नाशिकमध्ये भीषण आग! दुकाने जळून खाक

अमित शाह आणि मोहन भागवत अंदमान आणि निकोबारला भेट देणार, सावरकरांच्या पुतळ्याचे अनावरण होणार

पुढील लेख
Show comments