Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

जॉन्सन्स पावडरमुळे कॅन्सर झाल्यास 648 कोटी रुपयांची उपकंपनी देणार नुकसान भरपाई

Webdunia
शुक्रवार, 3 मे 2024 (08:15 IST)
जॉन्सन अँड जॉन्सन (J&J), J&J ची उपकंपनी, टॅल्कम-लेस्ड बेबी पावडरशी निगडीत गर्भाशयाच्या कर्करोगाच्या प्रकरणांमध्ये निकालाचा भाग म्हणून 25 वर्षांमध्ये अंदाजे $648 दशलक्ष नुकसान भरपाई देईल. J&J विरुद्ध दाखल केलेल्या खटल्यांमध्ये आरोप करण्यात आला आहे की त्याच्या टॅल्कममुळे गर्भाशयाचा कर्करोग आणि मेसोथेलियोमा होतो.
 
या प्रकरणांचा निपटारा करण्यासाठी कंपनीने उपकंपनीची पुनर्रचना करण्यास सांगितले. यावेळी कंपनीच्या प्लॅनमध्ये 3 महिन्यांचा विनंती कालावधी ठेवण्यात आला होता. यावेळी, गर्भाशयाच्या कर्करोगाचे दावेदार या योजनेच्या बाजूने आणि विरोधात मतदान करू शकतात. 75% दावेदारांची बाजू घेतल्यास, उपकंपनी दिवाळखोरी दाखल करू शकते. यानंतर मेसोथेलियोमाची प्रलंबित प्रकरणे योजनेबाहेर निकाली काढली जातील. 
 
कंपनीविरुद्ध अशा 60 हजारांहून अधिक प्रकरणे नोंदवण्यात आली आहेत ज्यात कंपनीच्या बेबी पावडरच्या वापरामुळे कर्करोग झाल्याचा दावा करण्यात आला आहे. या दावेदारांना पैसे देण्यासाठी कंपनीला तिच्या एका उपकंपनीला दिवाळखोरीत घ्यायचे आहे, जेणेकरून पीडितांशी न्यायालयाबाहेर समझोता करून प्रकरण निकाली काढता येईल. मात्र, त्यांच्या पावडरमध्ये काही दोष असल्याचे कंपनीने अद्याप मान्य केलेले नाही आणि त्यामुळे कर्करोग झाल्याचा आरोप निराधार असल्याचे म्हटले आहे.
 
Edited By- Priya Dixit  
 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

कथा बायजाबाईंची

Death Line on Hand: हाताच्या रेषांवरून मृत्यू कधी आणि कसा होईल हे जाणून घ्या, हस्तरेषाशास्त्र काय म्हणते ते जाणून घ्या

ऊँ म्हणा आणि ही वस्तू तुमच्या पर्समध्ये ठेवा, तुमचे घर पैशांनी भरून जाईल

लॉन्ग डिस्टेंस रिलेशनशिपला मजेदार बनवण्यासाठी हे 5 टिप्स अवलंबवा

सकाळी रिकाम्या पोटी कडुलिंबाची पाने खाल्ल्याने होतात हे 5 आश्चर्यकारक आरोग्य फायदे

सर्व पहा

नवीन

नागपूरमधील विमानतळाजवळील जमिनी संबंधित कामाबद्दल नितीन गडकरींनी भारतीय विमानतळ प्राधिकरणाला फटकारले

LIVE: फडणवीस सरकार दोन मोठ्या योजना बंद करू शकते

कोलकात्याच्या ऑर्केस्ट्रा डान्सरचा बिहारमध्ये संशयास्पद मृत्यू

राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांचा 14 फेब्रुवारी रोजी रांची दौरा

विवाहानंतर वधू पैसे आणि दागिने घेऊन फरार, तक्रार दाखल

पुढील लेख
Show comments