Festival Posters

7 महिन्याचे मूल इटलीच्या भूकंपात बचावले

Webdunia
बुधवार, 23 ऑगस्ट 2017 (11:04 IST)
देव तारी त्याल कोण मारी म्हणतात, त्याचा अनुभव इटलीमध्ये झालेल्या भूकंपात आला आहे. भूकंपामुळे कोसळलेल्या घरात अडकलेले एक 7 महिन्यांचे बालक मोठाच दैवी चमत्कार झाल्यासारखे बचावले आहे. इटलीमधील हॉलिडे आयलॅंड ईस्क्‍या मध्ये झालेल्या भूकंपानंतर पडलेल्या घराच्या ढिगातून अग्निशामक दलाच्या कर्मचाऱ्यांनी पास्कल नावाच्या या छोट्या बालकाला सात तासांनंतर जिवंत बाहेर काढले आहे. त्यासाठी या कर्मचाऱ्यांनी सलग अनेक तास मेहनत केल्याचे सांगण्यात आले आहे.
 
सोमवारी रात्री 8.57 च्या दरम्यान इटलीत भूकंप झाला होता. सुमारे 3.35वाजता दगडमातीच्या ढिगातून बाहेर काढल्यानंतर ताबडतोब पास्कलला हॉस्पिटलमध्ये नेण्यात आले. त्याची प्रकृती चांगली असल्याचे सांगण्यात आले आहे.
 
या पडलेल्या घरात पास्कलचे दोन मोठे भाऊ-मिटियास आण्‌ सिरो यांनाही नंतर वाचविण्यात आल्याचे सांगण्यात आले आहे. ईस्क्‍या बेटावरील कॅसामिकिओला या खेड्याचेच्या धक्‍क्‍याने सर्वाधिक नुकसान झालेले आहे. या भूकंपात दोन महिला जखमी झाल्या असून 35 पेक्षाही अधिक जण जखमी झाले आहेत.
सर्व पहा

नक्की वाचा

कुंभ राशीत शुक्राचे आगमन, या ५ राशींचे नशीब पालटणार, संपत्ती आणि रोमान्सचे योग!

हृदयविकाराच्या या सुरुवातीच्या लक्षणांबद्दल प्रत्येक व्यक्तीला माहिती असायला हवी

Essay on Growing Population वाढती लोकसंख्या: एक गंभीर समस्या

विंड चाइम वाऱ्याच्या आवाजातून शांत आणि सकारात्मक वातावरण निर्माण करतात

अर्ध नारीश्वर अष्टकम Ardhanareeswara Ashtakam

सर्व पहा

नवीन

LIVE: उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र तेजस ठाकरे यांची प्रकृती बिघडली, रुग्णालयात दाखल

नागपूरमध्ये एका उघड्या नाल्यात एका 3 वर्षाच्या मुलाचा मृतदेह आढळला

टिपू सुलतान इंग्रजांशी लढताना शहीद झाले, ओवैसींचा भाजपवर हल्लाबोल

नागपूर गुन्हे शाखेने पॉश परिसरातील 4 क्रिकेट बुकींना अटक केली

उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र तेजस ठाकरे यांची प्रकृती बिघडली, रुग्णालयात दाखल

पुढील लेख
Show comments