Festival Posters

व्हाइट हाऊसने म्हटले ट्रम्प यांनी इराणच्या अटी कचऱ्यात टाकल्या

Webdunia
गुरूवार, 9 एप्रिल 2026 (10:12 IST)
अमेरिका, इस्रायल आणि इराण यांच्यातील युद्धविरामाच्या अटींवरून झालेल्या गदारोळाच्या संदर्भात, व्हाइट हाऊसच्या प्रेस सेक्रेटरी कॅरोलिन लेविट यांनी दावा केला की राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांनी इराणचा १०-कलमी प्रस्ताव कचऱ्यात टाकला आहे. त्यांनी सांगितले की इराणला एक प्रस्ताव मिळाला होता, जो वाटाघाटींसाठी एक व्यवहार्य आधार मानला जात होता.
 
लेविट यांनी सांगितले की इराणने सुरुवातीला १० मुद्दे मांडले होते जे गंभीर किंवा स्वीकारार्ह नव्हते. ते पूर्णपणे नाकारण्यात आले आणि राष्ट्राध्यक्ष व त्यांच्या वाटाघाटी करणाऱ्या टीमने तो प्रस्ताव अक्षरशः कचऱ्यात टाकला. त्यांनी माध्यमांना आवाहन केले की, ज्या गोष्टींना तथ्यांचा आधार नाही, त्यांना प्रसिद्धी देऊ नये.
ALSO READ: इस्रायलने इराणचे ८ पूल उद्ध्वस्त केले, नेतान्याहू म्हणाले, 'दहशतवादी राजवट चिरडून टाकत आहेत
व्हाइट हाऊसच्या प्रेस सेक्रेटरींनी दावा केला की राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प तडजोड म्हणून इराणच्या मागण्यांची यादी कधीही स्वीकारणार नाहीत. त्यांनी देशाला आश्वासन दिले की राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प केवळ अशाच कराराचा पाठपुरावा करतील जो अमेरिकन लोकांच्या सर्वोत्तम हिताचा असेल.
 
ट्रम्प यांची इराणला धमकी
अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी इराणला एक नवीन धमकी दिली आहे, ज्यात म्हटले आहे की जोपर्यंत खरा करार होत नाही तोपर्यंत अमेरिकन सैन्य आखाती देशांमध्ये तैनात राहील. त्यांनी इशारा दिला की जर पूर्ण करार झाला नाही, तर पूर्वीपेक्षाही जास्त हल्ले होतील. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की इस्रायलने लेबनॉनवर केलेल्या हल्ल्यात २५४ लोक ठार झाले आणि १,६०० हून अधिक जखमी झाले. या प्राणघातक हल्ल्यानंतर, शस्त्रसंधी धोक्यात आल्याचे दिसत आहे. इराणने पुन्हा एकदा होर्मुझची सामुद्रधुनी बंद केली आहे.
ALSO READ: ४० दिवसांनंतर मध्य-पूर्वेत युद्धविरामाच्या घोषणाचे स्वागत
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

अधिक मासात मुलीने आईची ओटी का भरावी? जाणून घ्या धार्मिक कारण

Adhik Maas 2026 Upay अधिक मासात ३३ दिवे लावण्यामागील रहस्य: ३३ कोटी देवतांचा आशीर्वाद प्राप्त करा

तणाव व्यवस्थापन करण्यासाठी जीवनशैलीत हे बदल करा

इयत्ता ११वीत विज्ञान, वाणिज्य की कला तुमच्यासाठी कोणती शाखा सर्वोत्तम आहे जाणून घ्या

रेशमी साडी खरेदी करताना फसवणुकीला बळी पडू नका, अशी तपासा

सर्व पहा

नवीन

नाना पटोले यांनी ईव्हीएम आणि बनावट मतदारच्या मुद्द्यांवरून पंतप्रधान मोदी आणि देवेंद्र फडणवीस यांच्यावर निशाणा साधला

LIVE: एल निनोच्या धोक्यामुळे राज्य सरकार सतर्क

US-Iran War: जगभरातील इंटरनेट बंद करण्याची इराणच्या खासदाराची धमकी

GT vs CSK: गुजरात टायटन्सने चेन्नई सुपर किंग्सविरुद्ध ८९ धावांनी सामना जिंकला

LIVE: हवामान खात्याने अकोला, अमरावती आणि वर्धा जिल्ह्यांसाठी रेड अलर्ट जारी केला

पुढील लेख
Show comments