Festival Posters

भारताशी संबंध मजबूत केल्याचा बिडेन प्रशासनाला अभिमान अमेरिका परराष्ट्र मंत्रालयाचे मिलर यांचे वक्तव्य

Webdunia
शुक्रवार, 8 नोव्हेंबर 2024 (14:47 IST)
अमेरिकेच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने एका निवेदनात म्हटले आहे की, भारतासोबतचे संबंध दृढ करण्याचा बिडेन प्रशासनाला अभिमान असल्याचे अमेरिकेच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते मॅथ्यू मिलर यांनी माध्यमाशी संवाद साधताना म्हणाले. 
 
मिलर म्हणाले, 'मी म्हणेन की भारतासोबतचे आमचे संबंध दृढ करणे ही या प्रशासनाला अभिमानास्पद गोष्ट आहे. क्वाडच्या माध्यमातून आमचे वाढते सहकार्य आणि अनेक सामायिक प्राधान्यक्रमांमुळे आमचे संबंध अधिक दृढ झाले आहेत.भारताशी असलेले संबंध हे आमचे मोठे यश आहे' मिलर म्हणाले.
 
बिडेन सरकारच्या अखत्यारीत भारत आणि यूएस दरम्यान iCET (इनिशिएटिव्ह ऑन क्रिटिकल अँड इमर्जिंग टेक्नॉलॉजी), यूएस शस्त्रास्त्रांमध्ये प्रवेश आणि चीनची आक्रमकता रोखण्यासाठी भारत, अमेरिका, ऑस्ट्रेलिया आणि जपान एकत्रितपणे काम करत आहेत. हिंद पॅसिफिक महासागरातही युती क्वाड सतत मजबूत होत आहे. 
 अमेरिकेत कोणत्याही पक्षाची सत्ता असली तरी भारतासोबतचे अमेरिकेचे संबंध दृढ राहतील, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे.
Edited By - Priya Dixit 
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

कुंभ राशीत शुक्राचे आगमन, या ५ राशींचे नशीब पालटणार, संपत्ती आणि रोमान्सचे योग!

हृदयविकाराच्या या सुरुवातीच्या लक्षणांबद्दल प्रत्येक व्यक्तीला माहिती असायला हवी

Essay on Growing Population वाढती लोकसंख्या: एक गंभीर समस्या

विंड चाइम वाऱ्याच्या आवाजातून शांत आणि सकारात्मक वातावरण निर्माण करतात

अर्ध नारीश्वर अष्टकम Ardhanareeswara Ashtakam

सर्व पहा

नवीन

मुंबईतील दहिसर मध्ये दीड वर्षाच्या मुलीवर बलात्कार; तरुणाला अटक

LIVE: मुलुंड मेट्रो अपघातावर एकनाथ शिंदे संतापले, अभियंता निलंबित

नाशिकमधील उद्योजकाचा परिक्रमा पूर्ण केल्यानंतर गुजरातमध्ये नर्मदा नदीत बुडून मृत्यू

होळीला घरी जाणाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी; मुंबई वरून वाराणसी आणि गोरखपूरकरिता विशेष गाड्यांची घोषणा

पंतप्रधान मोदी यांनी इंडिया एआय इम्पॅक्ट समिटमध्ये जिओ पवेलियनला भेट दिली

पुढील लेख
Show comments