Dharma Sangrah

फोन हॅक झालाय?

Webdunia
बुधवार, 4 ऑगस्ट 2021 (21:08 IST)
आजकाल फोन हॅक होण्याचं प्रमाण बरंच वाढलं आहे. फोन हॅक झाला आहे किंवा नाही हे आपण ओळखू शकतो. आपल्या फोनमधून काही संकेत मिळत असतात. स्मार्टफोनची बॅटरी नेहमीपेक्षा खूप लवकर संपत असेल तर या फोनमध्ये मालवेअर किंवा बनावट अॅप असण्याचा संकेत असू शकतो. काही वेळा फोनच्या बॅगग्राउंडमध्ये सुरू असणार्याण अॅपमुळेही बॅटरी लवकर संपू शकते. त्यामुळे कोणत्याही निष्कर्षाप्रत येण्यासाठी हेही तपासून घ्या. 
 
फोन वारंवर हँग होणं किंवा स्लो होणं हा सुद्धा फोनमध्ये मालवेअर अॅप असल्याचा संकेत ठरू शकतो. काही धोका वाटत असल्यास फोन रिसेट करून घ्या. यामुळे मालवेअर अॅप्स डिलिट होतील. अॅप्स ओपन केल्यानंतर क्रॅश होणं, वेबसाइट ओपन व्हायला बराच वेळ लागणं किंवा साइट वेगळीच दिसणं हे सुद्धा फोन हॅक झाल्याचे संकेत आहेत.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

स्वर्ग आणि नरक खरंच असतात का? जाणून घ्या सत्य

Wheat Storage Tips: अशा प्रकारे साठवा गहू; वर्षभर सुरक्षित राहील एकही कीड लागणार नाही

What is Box Breathing फक्त ४ सेकंदात मिळवा मानसिक शांती: जाणून घ्या बॉक्स ब्रीदिंगची जादू

एप्रिल ते जूनच्या सुट्ट्यांमध्ये भारतातील या अद्भुत सणांना आवर्जून भेट द्या; ज्यामुळे तुमची सहल अविस्मरणीय ठरेल

Salt vastu remedies घरात लोक सतत आजारी पडत असतील तर एकदा हे नक्की करुन बघा

सर्व पहा

नवीन

अशोक खरात प्रकरणातील मुख्य साक्षीदार जितेंद्र शेळके यांच्या मृत्यू; सुषमा अंधारे म्हणाल्या, "या अपघातात षडयंत्राचा वास येत आहे"

"मला आणि पंतप्रधानांना तर बायकोच नाही..."हे काय बोलून गेले राहुल गांधी

LIVE: अशोक खरात प्रकरणातील प्रमुख साक्षीदार जितेंद्र शेळके यांचे रस्ते अपघातात निधन

अपघात की षडयंत्र? अशोक खरात प्रकरणात प्रमुख साक्षीदार जितेंद्र शेळके यांचा भीषण रस्ते अपघातात मृत्यू

महाराष्ट्रात २३ जिल्ह्यांमध्ये उष्णतेची लाट तर सांगली-सोलापूरमध्ये पावसाचा इशारा; मंत्री गिरीश महाजन म्हणाले.....

पुढील लेख
Show comments