Marathi Biodata Maker

आता चेहरा आणि Touch ID ने Whatsapp होईल लॉक... रोल आउट झालं फीचर

Webdunia
इंस्टंट मेसेजिंग अॅप WhatsApp ने आपल्या iOS प्लेटफॉर्मवर बायोमेट्रिक ऑथेंटिकेशन सपोर्ट दिले आहे. याने यूजरला Face ID किंवा Touch ID द्वारे अॅप लॉक करण्याची सुविधा मिळेल. हे फीचर प्रती चॅट आधारावर काम करणार नाही. सूत्रांप्रमाणे हे फीचर इनेबल करण्यासाठी यूजर्सचे खाजगी WhatsApp मेसेजेज Face ID किंवा Touch ID द्वारे लॉक करता येईल. हे फीचर WhatsApp च्या 2.19.20 व्हर्जनसोबत रोलआउट केले गेले आहे.
 
या प्रकारे वापरले जाईल फीचर : यासाठी सर्वातआधी iOS यूजर्सला WhatsApp चे 2.19.20 व्हर्जन डाउनलोड करावं लागेल. नंतर सेटिंग्समध्ये जाऊन अकाउंटवर जावं लागणार. आता प्राइव्हेसीवर टॅपकरुन Screen Lock ऑन करावं लागेल. तरी यूजर्स आधीप्रमाणे लॉक स्क्रीन नोटिफिकेशनद्वारे मेसेजचं उत्तर देऊ शकतील. सोबतच ऑथेंटिकेशन विनादेखील WhatsApp कॉल्सचे उत्तर देऊ शकतील.
 
WhatsApp ने अँड्रॉइड यूजर्ससाठी एक नवीन फीचर काढले आहे. यात स्टिकर्सच्या पूर्ण पॅकमधून यूजर्सला एक सिंगल स्टिकर डाउनलोड करता येईल. सध्या हे केवळ अँड्रॉइड बीटा व्हर्जन 2.19.33 साठी उपलब्ध आहे. यापूर्वी WhatsApp यूजर्सला एक स्टिकरमुळे पूर्ण पॅक डाउनलोड करावं लागत होतं परंतू नवीन अपडेटप्रमाणे आता यूजर्सला पूर्ण पॅकमधून एक स्टिकर डाउनलोड करण्याची सुविधा मिळेल.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

ताकाचे 5 वेगवेगळे प्रकार (डायटसाठी बेस्ट)

कल्की अवतार आणि तिसरे महायुद्ध: या दोन्हींमध्ये काही संबंध आहे का? या प्रमुख घटना केव्हा आणि कशा घडतील?

लग्नाआधी हे प्रश्न नक्की विचारा, नाहीतर आयुष्यभर पश्चात्ताप होऊ शकतो!

उन्हाळ्यात तुळशीची काळजी कशी घ्यावी?

१९ ते २५ एप्रिल २०२६ चे साप्ताहिक राशीभविष्य

सर्व पहा

नवीन

LIVE: महाराष्ट्र उकाड्याचा सामना करण्यास सज्ज

शिक्षकाकडून विचित्र शिक्षा, मुलांना एकमेकांच्या पॅन्टमध्ये खाज सुटणारे पान कोंबायला सांगितले; मुख्याध्यापक निलंबित

काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे यांनी पंतप्रधान मोदींना 'दहशतवादी' म्हटले

"मी येसुबाईंसारखी लढेन, अहिल्यादेवींसारखं राज्य करेन"; बारामती पोटनिवडणुकीच्या सभेत सुनेत्रा पवार या दिवंगत पती अजित पवार यांच्या आठवणीने भावूक झाल्या

केरळमधील त्रिशूर येथील फटाक्यांच्या कारखान्यात भीषण स्फोट, १३ जणांचा दुर्दैवी मृत्यू

पुढील लेख
Show comments