Dharma Sangrah

'यु ट्यूब' चे 14 व्या वर्षात पर्दापण

Webdunia
चॅड हर्ले, स्टीव्ह चेन आणि जावेद करीम या त्रिकुटाने जन्माला घातलेली यु ट्यूब' चे 14 व्या वर्षात पर्दापण केले आहे. ही संकल्पना आज जगभरात लोकप्रिय ठरली आहे.

आज जगात अनेक लोक टीव्ही पेक्षा अधिक यु ट्यूब व्हिडियो पाहताना आपल्याला दिसतात. आज यू ट्यूब या व्हिडीओ शेअरिंग वेबसाइटचे 14 व्या वर्षात पर्दापण झाले आहे. यू ट्यूबवर पहिला व्हिडीओ 23 एप्रिल 2005 रोजी अपलोड झाला होता. 'मी अॅट द झू' नावाचा हा व्हिडीओ आहे. यामध्ये यू ट्यूबचा संस्थापक जावेद करीम आहे. 

युजर्स आज सरासरी एक अब्ज तासापेक्षा अधिकचा वेळ यू ट्यूबवर घालवत आहेत. तर दीड अब्ज लोक महिन्याला यू ट्यूब बघतात. तर दुसरीकडे रोज नवीन युजर या कडे वळत आहेत. यातून आर्थिक उत्त्पन्न सुद्धा मिळते. त्यामुळे अनेकांनी आपल्या नावे येथे खाती सुरु करून आवडत्या  विषयावर व्हिडियो  टाकेल आहेत. त्यामुळे आता यापुढे टीव्ही पेक्षा अधिक यु ट्यूब' कडे प्रेक्षक वळत आहेत.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

अधिक मास कधीपर्यंत असेल? या पवित्र महिन्यात या ५ शुभ गोष्टी केल्यास तुमचे भाग्य उजळेल

देवाला अर्पण केलेल्या वस्तूंचा पुनर्वापर करता येतो का? जाणून घ्या शास्त्रानुसार याचे नियम

Career in BSc in Respiratory Therapy : बीएससी इन रेस्पिरेटरी थेरपी कोर्स मध्ये कॅरिअर करा, पात्रता जाणून घ्या

त्वचेसाठी तुरटीचे हे आश्चर्यकारक फायदे जाणून घ्या

महागड्या स्प्रेपेक्षा घरगुती उपाय जास्त प्रभावी; आरसे स्वच्छ करण्याची योग्य आणि सोपी पद्धत येथे पहा

सर्व पहा

नवीन

वेस्ट इंडिज महिला क्रिकेट संघाला दंड ठोठावण्यात आला

LIVE: राज्यात रेडी रेकनर दरांमध्ये वाढ होणार नाही

पंजाब किंग्सने गुजरातला तीन गडी राखून पराभूत केले

LSG vs DC: दिल्ली कॅपिटल्स आणि लखनौ सुपर जायंट्स यांच्यात एक जबरदस्त लढत

क्रिमियामध्ये रशियन लष्करी विमान कोसळले, अपघातात २९ जणांचा मृत्यू

पुढील लेख
Show comments