Festival Posters

यूपीए 3 यशस्वी होणार नाही : माकप

Webdunia
शुक्रवार, 23 मार्च 2018 (10:56 IST)
भाजपविरोधी आघाडीचे नेतृत्व काँग्रेसकडे देण्यावर सर्वच प्रादेशिक पक्षांमध्ये एकमत नसून काही पक्षांना त्यावर आक्षेप आहे. काँग्रेसने पुन्हा संयुक्त पुरोगामी आघाडीचा प्रयोग केल्यास यशस्वी होणार नाही. काँग्रेसने आपली विश्वासार्हता गमावली आहे. 2019 मध्ये होणार्‍या लोकसभा निवडणुकीत भाजपचा पराभव करण्यासाठी प्रत्येक राज्यामध्ये भाजपविरोधी मतांची एकजूट झाली पाहिजे असे सीपीआय(ए)चे नियतकालिक 'पीपल्स डोमेक्रसी'च्या लेखात म्हटले आहे.
 
भाजपला पराभूत करण्यासाठी काँग्रेस किंवा अन्य कुठल्याही प्रादेशिक पक्षाबरोबर निवडणूकपूर्व आघाडी करण्याची शक्यता सीपीआय(ए)ने फेटाळून लावली आहे तसा राजकीय ठरावच त्यांनी केला आहे. बीजेडी, टीआरएस आणि टीडीपी हे पक्ष काँग्रेसबरोबर आघाडी करणार नाहीत असे सीपीआय(ए) ने म्हटले आहे.
 
मागच्याच आठवड्यात काँग्रेसच्या माजी अध्यक्षा सोनिया गांधी यांच्या दिल्लीतील निवासस्थानी भाजपविरोधी आघाडी स्थापन करण्यासंदर्भात डिनरच्या नित्तिाने 20 पक्षांचे नेते एकत्र आले होते. त्यात सीपीआय(ए) चे सुद्धा नेते होते.
 
उत्तर प्रदेश विधानसभा पोटनिवडणुकीत समाजवादी पार्टी आणि बसपा एकत्र आले. त्याचा त्यांना फायदा झाला. सध्याच्या घडीला भाजपला रोखण्यासाठी अशा रणनीतीची गरज आहे. भाजपचा पराभव कसा करता येऊ शकतो हे उत्तर प्रदेशातील पोटनिवडणुकीने दाखवून दिले आहे. उत्तर प्रदेशात भाजपच्या जागा घटल्या तर लोकसभेत ते बहुत मिळवू शकणार नाहीत, असे या लेखात म्हटले आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Rangpanchami 2026 Wishes In Marathi रंगपंचमीच्या हार्दिक शुभेच्छा

इराण-इस्रायल युद्ध: भविष्य मालिका यांच्या भविष्यवाण्या खऱ्या ठरण्याची वेळ आली का?

Women's Day 2026 Speech in Marathi महिला दिन भाषण मराठी

कोपर आणि काळ्या गुडघ्यासाठी घरगुती उपाय

शरीरासाठी एकाच वेळी किती अन्न खावे? अति खाण्याचे 'हे' गंभीर दुष्परिणाम जाणून घ्या

सर्व पहा

नवीन

धर्मापेक्षा सुरक्षा महत्त्वाची! विमानतळाजवळ नमाज अदा करता येणार नाही, मुंबई उच्च न्यायालयाचा मोठा निर्णय

LIVE: महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आज राज्याचा अर्थसंकल्प सादर करतील

नवे राज्यपाल: महाराष्ट्राच्या राज्यपालपदी जिष्णू देव वर्मा यांची नियुक्ती; त्रिपुराच्या राजघराण्यातील व्यक्तीकडे राज्याची धुरा

भारत T20 वर्ल्डकप फायनलमध्ये पोहोचले

Maharashtra Budget 2026 महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आज राज्याचा अर्थसंकल्प सादर करतील

पुढील लेख
Show comments