Marathi Biodata Maker

जरांगे म्हणाले- मागणी पूर्ण होईपर्यंत मुंबई सोडणार नाही, उद्या पासून पाणी पिणे बंद करणार

Webdunia
रविवार, 31 ऑगस्ट 2025 (17:31 IST)
मराठा आरक्षणाच्या मागणीसाठी मनोज जरांगे हे मुंबईत तिसऱ्या दिवशीही उपोषणाला बसले आहेत. जोपर्यंत मराठा समाजाला ओबीसीमध्ये आरक्षण मिळत नाही तोपर्यंत ते आंदोलन थांबवणार नाहीत आणि मुंबई सोडणार नाहीत, अशी घोषणा त्यांनी केली. यासोबतच त्यांनी सोमवारपासून पाणी पिणे बंद करणार असल्याचेही सांगितले. सरकारकडे 58 लाख मराठ्यांचे कुणबी दस्तऐवज असल्याचा दावा त्यांनी केला.
ALSO READ: मनोज जरांगे यांचे तिसऱ्या दिवशीही उपोषण; सरकारशी अद्याप कोणताही करार नाही
जरांगे म्हणतात की, 58 लाख मराठ्यांना कुणबी (ओबीसीमध्ये समाविष्ट असलेली शेती जात) म्हणून नोंदणी करण्यासाठी सरकारकडेच कागदपत्रे आहेत, त्यामुळे त्यांची मागणी संविधानाच्या कक्षेत पूर्णपणे वैध आहे. त्यांनी सांगितले की, आम्हाला ओबीसीमध्ये आरक्षण मिळेल. मुंबईतील आझाद मैदानावर सुरू असलेल्या आंदोलनासाठी मोठ्या संख्येने लोक छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस (सीएसएमटी) येथे पोहोचले होते, ज्यामुळे वाहतुकीवर परिणाम झाला. मुंबई वाहतूक पोलिसांनी लोकांना पर्यायी मार्ग घेण्याचे आवाहन केले आहे.
ALSO READ: मराठा आरक्षणावर मुख्यमंत्री फडणवीस यांचे मोठे विधान
मनोज जरांगे यांनी आवाहन केले की निषेध करण्यासाठी आलेल्या लोकांनी ट्रेनने आझाद मैदानावर पोहोचावे आणि त्यांची वाहने नियुक्त केलेल्या पार्किंग ठिकाणी पार्क करावीत. ते म्हणाले की सरकारने या आंदोलनाला 'गर्दी' समजू नये, हे लोक वेदना घेऊन आले आहेत. जरांगे म्हणाले की वाशी, चेंबूर, मस्जिद बंदर, शिवडी यासारख्या ठिकाणी आंदोलकांना अन्न पोहोचवावे. त्यांनी समर्थकांना छत्री आणि रेनकोट वाटणाऱ्यांना पैसे देऊ नयेत असे सांगितले.
ALSO READ: गरज पडल्यास मराठा आरक्षण प्रकरणात मुख्यमंत्री स्वतः हस्तक्षेप करतील चंद्रकांत पाटील यांचे विधान
दरम्यान मनोज जरांगे यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यावर टीका केली कारण त्यांनी स्वतः उच्च न्यायालयाचे निवृत्त न्यायाधीश संदीप शिंदे यांना त्यांच्याशी बोलण्यासाठी पाठवले होते. जरांगे म्हणाले की आरक्षण देण्याचा निर्णय घेणे हे न्यायाधीशांचे काम नाही आणि या मागणीसाठी त्यांचे उपोषण सुरूच राहील. त्याच वेळी, फडणवीस सरकारने म्हटले आहे की ते घटनात्मक आणि कायदेशीर चौकटीत तोडगा काढण्याचा प्रयत्न करत आहेत. तर राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते शरद पवार म्हणाले की आरक्षणाची मर्यादा वाढवण्यासाठी घटनात्मक दुरुस्ती आवश्यक आहे
Edited By - Priya Dixit  
 

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Shiv Jayanti 2026 Slogan in Marathi छत्रपती शिवाजी महाराज घोषवाक्य मराठी

Royal Baby Names मुलींसाठी छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या नावावरून प्रेरित आधुनिक आणि अर्थपूर्ण नावे

Ramadan 2026 रमजान मध्ये कधीपासून? तारखा, महत्त्व आणि रोजाचे नियम जाणून घ्या

Mangal gochar 2026: कुंभ राशीत मंगळाचा प्रवेश, या राशींचे उजळणार नशीब; तुमच्या राशीवर काय होणार परिणाम?

किडनीच्या रुग्णांनी या भाज्याचे सेवन करू नये, समस्या वाढेल

सर्व पहा

नवीन

LIVE: फडणवीसांच्या इशाऱ्यानंतर बिश्नोई टोळीकडून भाजप नेत्याला धमकी

नाशिकमध्ये मोठी दुर्घटना; जीर्ण भिंत कोसळून २ वर्षांच्या मुलाचा मृत्यू

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या पत्नी अमृता फडणवीस यांनी अॅक्सिस बँकेतून राजीनामा दिला, त्यांचा २३ वर्षांचा प्रवास उलगडला

धुळे जिल्ह्यात लग्न समारंभात रक्तरंजित हाणामारी, तीन जणांचा मृत्यू

क्रिकेट सामन्यादरम्यान अचानक झालेल्या मधमाशांच्या हल्ल्यात पंचांचा मृत्यू तर अनेक खेळाडू जखमी

पुढील लेख
Show comments