Marathi Biodata Maker

ही तर फक्त अफवा, आरबीआयचे स्पष्टीकरण

Webdunia
शनिवार, 23 डिसेंबर 2017 (11:13 IST)
बँक ऑफ इंडियासह 9 बँकांवर केलेल्या कारवाईबाबत रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने स्पष्टीकरण दिलं आहे. आरबीआयने केलेल्या तातडीच्या सुधारणेच्या कारवाईमुळे (प्रॉम्प्ट करेक्टिव्ह अॅक्शन) या बँकांच्या दैनंदिन कामकाजावर कोणताही परिणाम होणार नाही, असं आरबीआयने स्पष्ट केलं आहे. त्यामुळे  या पार्श्वभूमीवर या सर्व बँका बंद होणार आहेत, अशा बातम्या सोशल मीडियात पसरल्या होत्या. त्याची दखल घेत रिझर्व्ह बँकेने कारवाईबाबत स्पष्टीकरण दिलं आहे. या व्हायरल होत असलेल्या बातम्या निव्वळ निराधार असल्याचं आरबीआयने सांगितलं.
 
याआधी बँक ऑफ इंडियासह आयडीबीआय बँक, इंडियन ओवरसीज बँक, बँक ऑफ महाराष्ट्र, युनायटेड बँक ऑफ इंडिया, देना बँक, कार्पोरेशन बँक, यूको बँक, सेंट्रल बँक ऑफ इंडिया आणि ओरिएंटल बँक ऑफ कॉमर्स या बँकांवर रिझर्व्ह बँकेने कारवाई केली आहे.

प्रॉम्प करेक्टिव्ह अॅक्शन घेतली जात असताना बँकांच्या दैनंदिन कामकाजावर त्याचा कोणताही परिणाम होणार नाही. बँकांची आर्थिक स्थिती सुधारण्यासाठी हे पाऊल उचललं जातं. त्याचा ग्राहकांना कोणताही फटका बसणार नाही, असंही आरबीआयने म्हटलं आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

देवाची पूजा करतांना कोणते स्तोत्र आवर्जून म्हणावे?

घरात धार्मिक कार्य करतांना कोणती काळजी घ्यावी?

तुमच्या मोबाईल क्रमांकाचा शेवटचा अंक तुमच्यासाठी शुभ आहे का?

Sanskrit Baby Girl Names चैत्र गौरी निमित्त खास! मुलींसाठी गौरी पासून प्रेरित २० नावे अर्थासहित

Delayed Periods २ महिन्यांपासून मासिक पाळी आली नाही? घाबरू नका, स्वयंपाकघरातील हे ५ पदार्थ करतील कमाल

सर्व पहा

नवीन

LIVE: रूपाली चाकणकर यांच्या राजीनाम्यावर उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांची पहिली प्रतिक्रिया समोर आली

भारतात १०० नवीन सैनिक शाळा सुरू होणार, एनसीसी कॅडेट्सची संख्या वाढणार

कोलकाता नाईट रायडर्सचा आणखी एक भारतीय वेगवान गोलंदाज जखमी; संघाच्या अडचणींमध्ये भर पडली

उद्धव ठाकरे भोंदू बाबांवर टीका करत म्हणाले-हे काळ्या जादूगारांचे सरकार आहे; आता महाराष्ट्राचा कारभार लिंबू आणि मिरची चालवणार का?

ट्रम्प यांचा यू-टर्न! अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी युद्ध संपवण्याचे संकेत दिले

पुढील लेख
Show comments