Marathi Biodata Maker

कर्ज आणि EMI च्या वाढत्या ओझ्यातून दिलासा, यावेळीही रेपो दरात कोणताही बदल नाही

Webdunia
भारतीय रिझर्व्ह बँक (RBI) ने आज नवीन पतधोरण जाहीर केले. 6 ते 8 जूनपर्यंत चाललेल्या RBI च्या चलनविषयक धोरण समितीने सध्या रेपो दरात कोणताही बदल न करण्याचा निर्णय घेतला आहे. म्हणजेच रेपो दर 6.5 टक्के राहील.
 
RBI गव्हर्नरच्या अध्यक्षतेखालील चलनविषयक धोरण समितीसमोर दोन मुद्दे अतिशय महत्त्वाचे होते. पहिले म्हणजे देशातील महागाई नियंत्रणात आणणे आणि दुसरे म्हणजे प्रतिकूल जागतिक परिस्थितीला सामोरे जाणे.
 
उच्च किरकोळ चलनवाढ आणि विकसित देशांच्या मध्यवर्ती बँकांनी विशेषत: यूएस फेडरल रिझर्व्हने केलेली व्याजदर वाढ लक्षात घेता RBI च्या चलनविषयक समितीची ही बैठक अत्यंत महत्त्वाची होती.
 
रेपो दरात बदल नाही
RBI गव्हर्नर यांनी आज रेपो रेट, रिव्हर्स रेपो रेट आणि इतर संबंधित निर्णयांवरील चलनविषयक समितीचे निर्णय जाहीर केले. याशिवाय राज्यपालांनी सध्याच्या देशांतर्गत आणि जागतिक आर्थिक परिस्थितीवरही चर्चा केली. मात्र, आजच्या घोषणेपूर्वी अनेक अर्थतज्ज्ञांचे मत होते की, यावेळीही रेपो दरात कोणताही बदल होणार नाही.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

पैसे दुप्पट करण्यासाठी तीन जणांनी जीव गमावला! तांत्रिक विधीदरम्यान झालेल्या गूढ मृत्यूंमुळे खळबळ

LIVE: पार्थ पवारांवर अटकेची टांगती तलवार नाव एफआयआरमध्ये जोडले जाणार?

नाशिकमध्ये भीषण आग! दुकाने जळून खाक

अमित शाह आणि मोहन भागवत अंदमान आणि निकोबारला भेट देणार, सावरकरांच्या पुतळ्याचे अनावरण होणार

Goa fire जिल्हा प्रशासनाने उत्तर गोव्यात नाईटक्लब आणि हॉटेल्समध्ये फटाके वाजवण्यावर बंदी घालण्याचा आदेश जारी केला

पुढील लेख
Show comments