suvichar

First Test: IND vs SA दक्षिण आफ्रिकेला तिसरा धक्का, कुलदीपने कर्णधार बावुमाला बाद केले

Webdunia
शुक्रवार, 14 नोव्हेंबर 2025 (11:03 IST)
भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील पहिला कसोटी सामना कोलकात्यातील ईडन गार्डन्सवर खेळला जात आहे. दक्षिण आफ्रिकेने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला.
 
भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेतील पहिला सामना कोलकात्यातील ऐतिहासिक ईडन गार्डन्सवर खेळला जात आहे. दक्षिण आफ्रिकेचा कर्णधार टेम्बा बावुमाने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. या सामन्यात टीम इंडियाचा स्टार यष्टीरक्षक-फलंदाज ऋषभ पंतच्या पुनरागमनावर सर्वांचे लक्ष आहे. इंग्लंड दौऱ्यादरम्यान दुखापतीमुळे तो वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत खेळू शकला नाही, जी भारताने २-० ने जिंकली. पंतच्या अनुपस्थितीत ध्रुव जुरेलच्या प्रभावी कामगिरीने निवडकर्त्यांचे लक्ष वेधून घेतले. पंत आणि जुरेल दोघेही भारताविरुद्धच्या पहिल्या कसोटीत खेळतील अशी अपेक्षा आहे.
ALSO READ: आयपीएल २०२६ चा ऑक्शन जाहीर, या दिवशी परदेशी भूमीवर खेळाडूंवर बोली लावली जाणार
शुबमन गिल वेगवान आणि उपयुक्त ईडन गार्डन्सच्या खेळपट्टीवर दोन वेगवान गोलंदाजांसह खेळतो की तीन गोलंदाजांसह खेळतो हे पाहणे मनोरंजक असेल. येथील आकडेवारीवरून असे दिसून येते की या मैदानावर वेगवान गोलंदाजांना फिरकी गोलंदाजांपेक्षा जास्त यश मिळते. 
ALSO READ: आर. प्रज्ञानंद बुद्धिबळ विश्वचषकातून बाहेर, अर्जुन आणि हरिकृष्ण प्री-क्वार्टरफायनलमध्ये पोहोचले
Edited by-Dhanashree Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

देवाची पूजा करतांना कोणते स्तोत्र आवर्जून म्हणावे?

घरात धार्मिक कार्य करतांना कोणती काळजी घ्यावी?

तुमच्या मोबाईल क्रमांकाचा शेवटचा अंक तुमच्यासाठी शुभ आहे का?

Sanskrit Baby Girl Names चैत्र गौरी निमित्त खास! मुलींसाठी गौरी पासून प्रेरित २० नावे अर्थासहित

Delayed Periods २ महिन्यांपासून मासिक पाळी आली नाही? घाबरू नका, स्वयंपाकघरातील हे ५ पदार्थ करतील कमाल

सर्व पहा

नवीन

कोलकाता नाईट रायडर्सचा आणखी एक भारतीय वेगवान गोलंदाज जखमी; संघाच्या अडचणींमध्ये भर पडली

भारतीय संघ जूनमध्ये आयर्लंड दौऱ्यावर जाणार, दोन टी-२० सामन्यांची मालिका खेळणार, वेळापत्रक जाहीर

टीम इंडियाची आणखी एका दौऱ्याची घोषणा; वर्षाच्या अखेरीस दक्षिण आफ्रिकेचा दौरा करणार

खेळाडूंच्या दुखापतीनी वाढवली फ्रँचायझींची डोकेदुखी

सीएसकेसाठी वाईट बातमी, ३१ वर्षीय वेगवान गोलंदाज दुखापतीमुळे संपूर्ण हंगामासाठी संघाबाहेर

पुढील लेख
Show comments