Dharma Sangrah

अंतर

- भारती पंडित

Webdunia
ND
पंचवीस वर्षापूर्वी लाडक्या मुलाचा वाढदिवस आई वडिलांनी हौसेने साजरा केला. मुलाच्या सर्व मित्रांना बोलावलं. मुलांना आवडणारे सर्व पदार्थ आईनं घरी बनविले. त्यांच्या आवडीच्या गाण्याच्या कैसेटस लावल्या गेम तयार केले. आनंदाने नाचू लागली सारी मुलं!

मुलगा मोठा झाला. त्याने वडिलांची एकसष्ठी साजरी केली, फक्त मुलाच्या व सुनेच्या ऑफिसची मंडळी आमंत्रित होती. दारूचे ग्लास, सिगारेटचा वास धमघमला होता. नॉनवेज पदार्थांनी टेबल भरलं होतं. आई वडिलांना न आवडणाऱ्या न मानवणाऱ्या वस्तू त्या पार्टीत होत्या. केक कापून व खाऊन झाल्यावर मुलगा हळू आवाजात आईला म्हणाला आई, आता तुम्ही दोघं आत जाऊन टी. व्ही. पाहा. आम्ही जरा बिझनेसबद्दल बोलणार आहोत.

आईच्या डोळ्यात गेली पंचवीस वर्षे तरळून गेली आणि तिला जाणवलं की पार्टी फक्त एक संधी आहे, व्यावसायिक गुंतवणुकीची.... पार्टी एक निमित्त आहे, व्यावसायिक चढा ओढीचं, आर्थिक घडा मोडीचं.... खरोखरच भावनांच व्यावसायाकरण झालं असावं.

साभार - इंदुर लेखिका संघ, इंदुर.
सर्व पहा

नक्की वाचा

ताकाचे 5 वेगवेगळे प्रकार (डायटसाठी बेस्ट)

कल्की अवतार आणि तिसरे महायुद्ध: या दोन्हींमध्ये काही संबंध आहे का? या प्रमुख घटना केव्हा आणि कशा घडतील?

लग्नाआधी हे प्रश्न नक्की विचारा, नाहीतर आयुष्यभर पश्चात्ताप होऊ शकतो!

उन्हाळ्यात तुळशीची काळजी कशी घ्यावी?

१९ ते २५ एप्रिल २०२६ चे साप्ताहिक राशीभविष्य

सर्व पहा

नवीन

Success in Exams परीक्षेत चांगले यश मिळवायचे असल्यास हे ५ खास उपाय करून पहा

वजन कमी करायचंय पण भूक कंट्रोल होत नाही? रात्रीच्या जेवणात 'या' ५ लाइट रेसिपीजचा करा समावेश

हे आहार किडनी स्टोनचा धोका वाढवतात, काळजी घ्या

Career in Executive PGDM Marketing: मार्केटिंगमध्ये एक्झिक्युटिव्ह पीजी डिप्लोमा मॅनेजमेंट कोर्स करून करिअर बनवा, पात्रता जाणून घ्या

पन्नाशीत ही सुंदर दिसण्यासाठी या 3 मेकअप टिप्स अवलंबवा

Show comments