suvichar

ताडदेव-नागपाडा-मुंबई सेंट्रल उड्डाणपुलाचे उद्घाटन, मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी दिला मोठा दिलासा, आता वाहतूक कोंडीतून सुटका

Webdunia
गुरूवार, 26 फेब्रुवारी 2026 (16:00 IST)
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मुंबई सेंट्रल येथील नवीन ३३३ मीटर लांबीच्या उड्डाणपुलाचे व्हर्च्युअल उद्घाटन केले. १५ महिन्यांत पूर्ण झालेल्या या पुलामुळे दक्षिण मुंबईतील वाहतुकीतील मोठे अडथळे दूर होतील.
 
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी ताडदेव-नागपाडा-मुंबई सेंट्रल उड्डाणपुलाचे उद्घाटन केले. आज दक्षिण मुंबईतील रहिवाशांना आणि प्रवाशांना मोठा दिलासा मिळाला. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी गुरुवारी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे नव्याने बांधलेल्या ताडदेव-नागपाडा-मुंबई सेंट्रल उड्डाणपुलाचे अधिकृत उद्घाटन केले. यावेळी उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे देखील उपस्थित होते.
 
मुंबई सेंट्रल येथील जीर्ण झालेला १३० वर्षे जुना ब्रिटीशकालीन पूल असुरक्षित घोषित करून तो पाडण्यात आला हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. तेव्हापासून, गेल्या दोन वर्षांपासून या मार्गावरील पूर्व-पश्चिम संपर्क पूर्णपणे विस्कळीत आहे. ताडदेव-नागपाडा-मुंबई सेंट्रल उड्डाणपुलाच्या उद्घाटनामुळे केवळ ही कनेक्टिव्हिटी पुनर्संचयित झाली नाही तर बेलासिस रोड, ग्रँट रोड आणि महालक्ष्मी स्टेशनभोवती होणाऱ्या प्रचंड वाहतूक कोंडीतून प्रवाशांनाही आराम मिळेल.
ALSO READ: परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी तेल कंपन्यांना डिझेल निविदेत हस्तक्षेप करू नये असा इशारा दिला
बृहन्मुंबई महानगरपालिकेने (बीएमसी) या प्रकल्पाद्वारे एक मोठा टप्पा गाठला आहे. पायाभूत सुविधांच्या प्रकल्पांना सहसा विलंब होतो, परंतु बीएमसीने हा उड्डाणपुल केवळ १५ महिने आणि ६ दिवसांच्या विक्रमी वेळेत पूर्ण केला.  
ALSO READ: नवी मुंबईतील गृहनिर्माण घोटाळ्याची चौकशी करण्यासाठी महाराष्ट्र सरकार उच्चस्तरीय समिती स्थापन करणार
Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Chhatrapati Sambhaji Maharaj Jayanti 2026 Speech in Marathi धर्मवीर छत्रपती संभाजी महाराज जयंती भाषण

शरीराला उर्जावान ठेवण्यासाठी, दररोज या योगांचा सराव करा

पंचतंत्र : मूर्खांचा समूह

घरात भाजी नसेल तर पटकन बनवा साधी सोपी व झटपट होणारी कुरडईची भाजी : मराठमोळी चव!

Vastu Tips झोपण्याची योग्य दिशा तुमचे नशीब बदलू शकते

सर्व पहा

नवीन

LIVE: नागपुरतील महावितरण वीज यंत्रणा बळकट करणार

नीट पेपरफुटीमागील मुख्य सूत्रधारला पी. व्ही. कुलकर्णी याला पुण्यातून अटक

आषाढी वारीसाठी अहिल्यानगर प्रशासन सतर्क,जिल्हा प्रशासनाने मोठी तयारी केली

अमरावती जिल्ह्यात रस्ते अपघातग्रस्तांसाठी पंतप्रधान मदत योजना राबविण्यात आली, १.५ लाख रुपयांपर्यंतचे कॅशलेस उपचार मोफत देणार

विदर्भात १५ जूनपासून शाळा पुन्हा सुरू करण्याच्या निर्णयाला उच्च न्यायालयात आव्हान, शिक्षण विभागाला नोटीस बजावली

पुढील लेख
Show comments