Marathi Biodata Maker

'मनमोहन सिंग यांना इशारा देण्यात आला होता, तरीही PMLA तुरुंगात पाठवण्यासाठी एक शस्त्र बनले', शरद पवारांचा मोठा खुलासा

Webdunia
सोमवार, 19 मे 2025 (12:39 IST)
राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (शरद पवार गट) प्रमुख शरद पवार यांनी शनिवारी एक मोठा खुलासा केला आणि दावा केला की त्यांनी संयुक्त पुरोगामी आघाडी (यूपीए) सरकारला मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्याच्या (पीएमएलए) संभाव्य गैरवापराबद्दल आधीच इशारा दिला होता, परंतु त्यांच्या इशाऱ्याकडे दुर्लक्ष करण्यात आले.
 
शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) खासदार संजय राऊत यांच्या ‘नरकातला स्वर्ग’ या पुस्तकाच्या प्रकाशनप्रसंगी त्यांनी हे वक्तव्य केले. पवार म्हणाले की, सध्याच्या भाजपप्रणित केंद्र सरकारने विरोधी नेत्यांना लक्ष्य करण्यासाठी या कायद्याचा वापर केला आहे.
 
मनमोहन सिंग यांना इशारा देण्यात आला होता- पवार
तत्कालीन अर्थमंत्री पी. चिदंबरम यांनी पीएमएलएमध्ये सुधारणा प्रस्तावित केली होती तेव्हा ते यूपीए सरकारमध्ये मंत्री होते याची आठवण पवार यांनी करून दिली. पवार म्हणाले, "मी तत्कालीन पंतप्रधान मनमोहन सिंग यांना भेटलो आणि त्यांना इशारा दिला की भविष्यात या कायद्याचा गैरवापर होऊ शकतो.
 
त्यांनी आरोप केला की २०१४ नंतर भाजप सरकारने चिदंबरम यांच्यासह अनेक विरोधी नेत्यांना खोट्या प्रकरणांमध्ये तुरुंगात पाठवण्यासाठी या कायद्याचा वापर केला. त्यांनी सांगितले की संजय राऊत आणि अनिल देशमुख हे देखील या कायद्याचे बळी ठरले.
 
पवारांच्या मते, यूपीएच्या काळात नऊ नेत्यांविरुद्ध आरोपपत्र दाखल करण्यात आले होते पण कोणालाही अटक करण्यात आली नव्हती. दरम्यान, एनडीए सरकारच्या काळात आतापर्यंत काँग्रेस, आप, द्रमुक, राजद, तृणमूल काँग्रेस आणि इतर पक्षांमधील १९ नेत्यांना लक्ष्य करण्यात आले आहे.
ALSO READ: एकनाथ शिंदे यांचे वचन - लाडकी बहीण योजना बंद होणार नाही
जावेद अख्तर यांनी संजय राऊत यांचे कौतुक केले
या कार्यक्रमाला उपस्थित असलेले शिवसेना (यूबीटी) प्रमुख उद्धव ठाकरे म्हणाले, "केंद्र सरकारच्या हुकूमशाही धोरणांमुळे भारतासारख्या स्वर्गाचे नरकात रूपांतर झाले आहे." गीतकार जावेद अख्तर यांनी संजय राऊत यांच्या निर्भय लेखनाचे कौतुक केले आणि तुरुंगात छळ सहन करूनही त्यांनी झुकण्यास नकार दिला असे म्हटले.  या कार्यक्रमात तृणमूल काँग्रेसचे खासदार साकेत गोखले देखील उपस्थित होते. राऊत यांचे हे पुस्तक त्यांच्या १०१ दिवसांच्या तुरुंगवासाच्या अनुभवावर आधारित आहे.

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

भिकाऱ्याने दान विकून दारू पिल्यास दात्याला दोष लागतो का?, प्रेमानंद महाराज काय म्हणाले जाणून घ्या

Christmas 2025 Essay in Marahti नाताळ निबंध मराठी

सुंदर त्वचेसाठी तांदळाचे पीठ अशा प्रकारे वापरा, पद्धत जाणून घ्या

हिवाळ्यात ब्रोकोली खाणे अत्यंत फायदेशीर आहे आरोग्य फायदे जाणून घ्या

जोडीदार भावनिक छळ तर नाही करत आहे, अशा प्रकारे ओळखा

सर्व पहा

नवीन

ईव्हीएमवर उपस्थित होणाऱ्या प्रश्नांवर सुप्रिया सुळे म्हणाल्या, मी देखील याच मशीनने जिंकले

ठाकरे बंधूं एकत्र आल्याने फायदा महायुतीचा होणार, रामदास आठवले यांचे विधान

मुंबईत 1000 एकर जमिनीवर 50 हजार घरे बांधली जातील, पियुष गोयल यांचा दावा

LIVE: राज्य निवडणूक आयोगाकडून महापालिका निवडणुकीच्या तारखांची घोषणा

बीएमसी निवडणुकीपूर्वी, उद्धव ठाकरे यांना मोठा धक्का, तेजस्वी घोसाळकर यांचा भाजप पक्षात प्रवेश

पुढील लेख
Show comments