suvichar

मराठी माणसाला कमी लेखू नका, महागात पडेल असा इशारा देत उद्धव ठाकरेंनी अमित शहांवर हल्लाबोल केला

Webdunia
शनिवार, 25 जानेवारी 2025 (12:25 IST)
Maharashtra News: महाराष्ट्रात अमित शहा आणि विरोधी पक्षांमध्ये जोरदार संघर्ष सुरू आहे, जिथे ते एकमेकांवर शब्दांनी हल्ला करत आहे. तसेच उद्धव ठाकरे यांनी अमित शहा यांच्या विधानाला चोख प्रत्युत्तर दिले आहे.  
ALSO READ: मुख्यमंत्री फडणवीस यांचा ताण वाढणार! जरांगे पाटलांचे आजपासून पुन्हा बेमुदत उपोषण
मिळालेल्या माहितीनुसार केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी विधान केले की गेल्या महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकीत शिवसेना युबीटीचा सफाया झाला आणि येणाऱ्या निवडणुकीतही उद्धव ठाकरेंना त्यांची जागा दाखवून दिली जाईल. या विधानानंतर उद्धव ठाकरे यांनीही अमित शहांवर प्रत्युत्तर दिले. शिवसेना युबीटी प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांच्यावर जोरदार हल्लाबोल केला आणि त्यांना "मराठी माणूस" कमी लेखू नका असा इशारा दिला आणि कारवाई करावी असे सांगितले. लवकरच, तेव्हाच आपल्याला कळेल की "जखमी सिंह" काय करू शकतो.

शिवसेना संस्थापक बाळासाहेब ठाकरे यांच्या जयंतीनिमित्त आयोजित जाहीर सभेला संबोधित करताना ठाकरे म्हणाले, “अमित शाह म्हणाले की या निवडणुका उद्धव ठाकरेंना त्यांची जागा दाखवतील. ठीक आहे, अमित शहाजी! जखमी सिंह आणि त्याचे नखे काय करू शकतात ते तुम्हाला दिसेल. 'मराठी माणसाला कमी लेखू नका. आम्ही औरंगजेबला गुडघे टेकण्यास भाग पाडले, अमित शाह कोण आहेत?” महाराष्ट्राच्या माजी मुख्यमंत्र्यांनी भाजपच्या नेतृत्वाखालील केंद्र सरकारला मतपत्रिकेवर निवडणुका घेण्याचे आव्हानही दिले. त्यांनी 'हिंदुत्व'वरून भाजपवर हल्लाबोल केला आणि म्हटले की जे लोक जातीय द्वेष पसरवतात ते हिंदू असू शकत नाहीत. असे देखील ठाकरे म्हणाले.

Edited By- Dhanashri Naik

संबंधित माहिती

सर्व पहा

नक्की वाचा

Shiv Jayanti 2026 Slogan in Marathi छत्रपती शिवाजी महाराज घोषवाक्य मराठी

Royal Baby Names मुलींसाठी छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या नावावरून प्रेरित आधुनिक आणि अर्थपूर्ण नावे

Ramadan 2026 रमजान मध्ये कधीपासून? तारखा, महत्त्व आणि रोजाचे नियम जाणून घ्या

Mangal gochar 2026: कुंभ राशीत मंगळाचा प्रवेश, या राशींचे उजळणार नशीब; तुमच्या राशीवर काय होणार परिणाम?

किडनीच्या रुग्णांनी या भाज्याचे सेवन करू नये, समस्या वाढेल

सर्व पहा

नवीन

एसटी बस प्रवास आता 'स्मार्ट'; १ एप्रिलपासून सवलतीच्या प्रवासासाठी एनसीएमसी कार्ड अनिवार्य

"झाडे तोडणे हे सैनिकांच्या बलिदानासारखे आहे," या पंकजा मुंडे यांच्या विधानावरून सोशल मीडियावर खळबळ उडाली

LIVE: आमदार रोहित पवार यांनी पंतप्रधान मोदींना लिहले पत्र

सावकाराकडून होणाऱ्या सततच्या त्रासाला कंटाळून बीडमध्ये २२ वर्षीय तरुणाने आत्महत्या केली

मानहानीच्या प्रकरणात राहुल गांधी न्यायालयात हजर, भाजप कार्यकर्त्यांनी काळे झेंडे दाखवले

पुढील लेख
Show comments